વાઇસ-કેપ્ટન જસપ્રિત બુમરાહની સ્પેશિયલ ‘સિક્સર્સ’એ જીતી લીધું બધાનું દિલ, લોકો બન્યા ફેન

વાઇસ-કેપ્ટન જસપ્રિત બુમરાહની સ્પેશિયલ ‘સિક્સર્સ’એ જીતી લીધું બધાનું દિલ, લોકો બન્યા ફેન

ભારતીય ફાસ્ટ બોલર જસપ્રીત બુમરાહે ઈંગ્લેન્ડ સામેની બીજી ટેસ્ટની પ્રથમ ઈનિંગમાં 6 વિકેટ ઝડપી હતી. તેના શાનદાર પ્રદર્શનના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટરોએ ખૂબ વખાણ કર્યા છે. બુમરાહે 150 ટેસ્ટ વિકેટ પૂરી કરી.

વિશાખાપટ્ટનમમાં ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે રમાઈ રહેલી બીજી ટેસ્ટ મેચમાં જસપ્રીત બુમરાહ ટેસ્ટમાં સૌથી ઝડપી 150થી વધુ વિકેટ લેનારો ભારતીય ફાસ્ટ બોલર બની ગયો છે. જસપ્રીત બુમરાહે ઈંગ્લેન્ડ સામે બીજા દિવસે 6 વિકેટ ઝડપી હતી. તેણે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં 10મી વખત પાંચ કે તેથી વધુ વિકેટ લેવાની સિદ્ધિ મેળવી છે. જસપ્રીત બુમરાહની 6 વિકેટની મદદથી ભારતીય ટીમે પ્રથમ દાવમાં ઈંગ્લેન્ડને 253 રનમાં ઓલઆઉટ કરી દીધું હતું. જસપ્રીત બુમરાહના આ જોરદાર પ્રદર્શનના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટરોએ ખૂબ વખાણ કર્યા છે.

જસપ્રીત બુમરાહે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં 6781 બોલ ફેંકીને 150 વિકેટ ઝડપી હતી. ઉમેશ યાદવ 7661 બોલ સાથે બીજા સ્થાને છે. મોહમ્મદ શમી અને કપિલ દેવ અનુક્રમે 7755 અને 8378 બોલમાં ત્રીજા અને ચોથા સ્થાને છે. ભારતના મહાન ક્રિકેટર સચિન તેંડુલકરે ટ્વીટ કર્યું, “સુ વાત 6, બુમરાહ ભાઈ! મજા કરો?

સંજય માંજરેકરે કહ્યું, “ભારત તરફથી ઘરઆંગણે ટેસ્ટમાં શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શનમાંથી એક. પીચમાંથી થોડી મદદ મળી હતી. બુમરાહે ઈંગ્લેન્ડ સાથે તે જ કર્યું જે ઓલી પોપે પ્રથમ ટેસ્ટમાં ભારત સાથે કર્યું હતું.

મોહમ્મદ કૈફે કહ્યું, “તે વારંવાર આવું કરે છે અને હવે પણ જ્યારે પણ બુમરાહ સ્ટમ્પ તોડે છે, ત્યારે તમે ફક્ત રિપ્લે જોવાનું ચાલુ રાખવા માંગો છો.” વેસ્ટ ઈન્ડિઝના મહાન ખેલાડી ઈયાન બિશપે કહ્યું, “જસપ્રિત બુમરાહ આજે ફરી ગર્જના કરે છે. જનરેશનલ બોલર.” વેંકટેશ પ્રસાદે કહ્યું, “એકદમ અવિશ્વસનીય, જસપ્રિત બુમરાહ. બીજા દિવસની પિચ પર 6 વિકેટ, આ સ્થિતિમાં આનાથી વધુ સારો સ્પેલ કોઈ જોઈ શકશે નહીં. કેવો કલાકાર છે, એકદમ ટોપ ક્લાસ.”

બેન સ્ટોક્સ જસપ્રીત બુમરાહની ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં 150મી વિકેટ બની હતી. જસપ્રીત બુમરાહે બીજા દિવસે 45 રન આપીને 6 વિકેટ ઝડપી હતી. જસપ્રિત બુમરાહે 2018માં સાઉથ આફ્રિકા સામે ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કર્યું હતું. આ પછી તેણે 34 ટેસ્ટ મેચ રમી છે અને 152 વિકેટ લીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *