ટેસ્ટમાં રન દ્વારા ટીમ ઈન્ડિયાની 5 સૌથી મોટી જીત, બધી SENA દેશો સામે છે

ટેસ્ટમાં રન દ્વારા ટીમ ઈન્ડિયાની 5 સૌથી મોટી જીત, બધી SENA દેશો સામે છે

રાજકોટમાં ભારતે ન્યુઝીલેન્ડ સામે 434 રને જીત મેળવી છે. 557 રનના જવાબમાં સ્ટોક્સની સેના માત્ર 122 રનમાં આઉટ થઈ ગઈ હતી.

રાજકોટમાં રમાયેલી ટેસ્ટ સિરીઝની ત્રીજી મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ ઈંગ્લેન્ડ સામે મોટી જીત હાંસલ કરી છે. મેચની છેલ્લી ઇનિંગમાં મહેમાનોને જીતવા માટે 557 રનનો ઉંચો ટાર્ગેટ હતો. પરંતુ સ્ટોક્સના બેટ્સમેન માત્ર 122 રનમાં આઉટ થઈ ગયા હતા. ઈંગ્લેન્ડ 434 રનથી હારી ગયું હતું. ટેસ્ટ ઈતિહાસમાં ટીમની આ બીજી સૌથી મોટી હાર છે. આ ભારતની સૌથી મોટી જીત છે. આ અવસર પર અમે તમને ટેસ્ટમાં ભારતની 5 સૌથી મોટી જીત વિશે જણાવીએ છીએ.

ઈંગ્લેન્ડ વિરુદ્ધ 434 રન

રાજકોટ ટેસ્ટમાં ભારતે ઈંગ્લેન્ડને 434 રને હરાવ્યું છે. રોહિત શર્માની કપ્તાનીમાં બોલરો અને બેટ્સમેનોના જોરદાર પ્રદર્શનના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાએ આ જીત હાંસલ કરી છે. ઇંગ્લેન્ડને ચોથી ઇનિંગમાં જીતવા માટે 557 રનનો ટાર્ગેટ હતો. ઈંગ્લિશ ટીમ માત્ર 122 રનમાં આઉટ થઈ ગઈ હતી.

ન્યુઝીલેન્ડ વિરુદ્ધ 372 રન

આ મેચમાં ન્યૂઝીલેન્ડના લેફ્ટ આર્મ સ્પિનર ​​એજાઝ પટેલે એક ઇનિંગમાં તમામ 10 વિકેટ લીધી હતી. આ પછી પણ ભારતે આ મેચ 372 રને જીતી લીધી હતી. વિરાટ કોહલીની કપ્તાનીમાં 325 અને 276 રન બનાવ્યા બાદ ભારતે વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં મુલાકાતી ટીમને 62 અને 167 રનમાં આઉટ કરી દીધી હતી.

દક્ષિણ આફ્રિકા વિરુદ્ધ 337 રન

વિરાટ કોહલીની કેપ્ટન્સીમાં ભારતને આ જીત પણ મળી હતી. 2015માં ભારતે અરુણ જેટલી સ્ટેડિયમમાં દક્ષિણ આફ્રિકાને 337 રનથી હરાવ્યું હતું. મુલાકાતી ટીમને છેલ્લી ઇનિંગમાં 481 રનનો ટાર્ગેટ મળ્યો હતો. સાઉથ આફ્રિકાએ ડ્રો મેળવવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કર્યા હતા. પરંતુ ટીમનો દાવ 143 ઓવરમાં 143 રનમાં સમેટાઈ ગયો હતો.

ન્યુઝીલેન્ડ વિરુદ્ધ 321 રન

ભારતને 2016માં ઈન્દોરમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે આ જીત મળી હતી. ઈન્દોરની પીચ બેટિંગ માટે સરળ માનવામાં આવે છે. વિરાટની બેવડી સદી અને રહાણેની સદીની મદદથી ભારતે 557 રન બનાવ્યા હતા. ન્યૂઝીલેન્ડને 299 રન પર રોક્યા બાદ ભારતે બીજી ઇનિંગમાં 216 રન બનાવ્યા હતા. 475 રનના લક્ષ્યાંક સામે કિવી ટીમ 153 રનમાં આઉટ થઈ ગઈ હતી.

ઓસ્ટ્રેલિયા વિરુદ્ધ 320 રન

2008માં મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની કપ્તાનીમાં ભારતને હોમ ગ્રાઉન્ડ પર પણ આ જીત મળી હતી. મોહાલીમાં 516 રનના લક્ષ્યાંક સામે રિકી પોન્ટિંગની ટીમ 195 રનમાં આઉટ થઈ ગઈ હતી. આ પ્રથમ વખત હતું જ્યારે ભારતે ટેસ્ટમાં 300 કે તેથી વધુ રનથી જીત મેળવી હોય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *