અશ્વિનની એક ભૂલ ના કારણે અમ્પાયરે 5 રન પેનલ્ટી ફટકારી, કારણ જાણી ને ચોંકી જશો

અશ્વિનની એક ભૂલ ના કારણે અમ્પાયરે 5 રન પેનલ્ટી ફટકારી, કારણ જાણી ને ચોંકી જશો

પીચની વચ્ચે ચાલી રહેલા આર અશ્વિન માટે ભારતને 5 રનનો દંડ ફટકારવામાં આવ્યો છે. રવિન્દ્ર જાડેજાએ આ ઈનિંગમાં આ પહેલા એક વખત આ ભૂલ કરી હતી, જેના કારણે ભારતને બીજી વખત ચેતવણી આપવામાં આવી ન હતી.

રાજકોટના સૌરાષ્ટ્ર ક્રિકેટ એસોસિએશન સ્ટેડિયમ ખાતે ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે 5 મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીની ત્રીજી મેચ રમાઈ રહી છે. આ મેચ દરમિયાન અમ્પાયરે ભારત પર 5 રનની પેનલ્ટી લગાવી છે. આનો અર્થ એ થયો કે ઇંગ્લેન્ડ તેની ઇનિંગ્સ 0/0ના સ્કોરકાર્ડથી નહીં પરંતુ 5/0થી શરૂ કરશે. આર અશ્વિનની ભૂલને કારણે ભારત પર આ દંડ ફટકારવામાં આવ્યો હતો, જોકે તેમાં રવિન્દ્ર જાડેજાનો પણ હાથ હતો. તમને જણાવી દઈએ કે, રાજકોટ ટેસ્ટમાં પ્રથમ બેટિંગ કરતા ભારતે 7 વિકેટના નુકસાન પર 369 રન બનાવ્યા છે. ટીમ ઈન્ડિયાની નજર 400ને પાર કરવાની છે. આર અશ્વિન સાથે ધ્રુવ જુરેલ ક્રિઝ પર હાજર છે.

જો ભારત પર લગાવવામાં આવેલ 5 રનની આ પેનલ્ટીની વાત કરીએ તો પીચમાં દોડવાને કારણે આ પેનલ્ટી લગાવવામાં આવી હતી. ભારતીય ઇનિંગ્સની 102મી ઓવર દરમિયાન આર અશ્વિન પીચની વચ્ચે દોડતો જોવા મળ્યો હતો જેના કારણે અમ્પાયરે ભારત પર આ દંડ લગાવ્યો હતો. રવીન્દ્ર જાડેજાએ મેચના પહેલા દિવસે એકવાર આ ભૂલ કરી હતી જેના કારણે અશ્વિનને ચેતવણી આપવામાં આવી ન હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે, પીચની વચ્ચે દોડવા અંગેની ચેતવણી ખેલાડીને નહીં પરંતુ ટીમને આપવામાં આવે છે. અમ્પાયર પહેલીવાર ભૂલ કરવા પર કોઈ દંડ લાદતો નથી, પરંતુ જો ભૂલનું પુનરાવર્તન થાય છે, તો ટીમ પર 5 રનનો દંડ લાદવામાં આવે છે.

આ 5 મેચની ટેસ્ટ સિરીઝ હાલમાં 1-1 થી બરાબર છે, જેના કારણે આ ટેસ્ટ બંને ટીમો માટે મહત્વપૂર્ણ છે. ત્રીજી ટેસ્ટમાં ભારતની શરૂઆત સારી રહી ન હતી. ટીમે 33 રનમાં ત્રણ વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી, ત્યારબાદ કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને રવિન્દ્ર જાડેજાએ 200થી વધુ રનની ભાગીદારી કરીને ટીમને મુશ્કેલીમાંથી બહાર કાઢી હતી. આ પછી સરફરાઝ ખાને પણ શાનદાર અડધી સદી ફટકારી હતી.

આ દરમિયાન રોહિત શર્માએ સૌથી વધુ 131 રનની ઇનિંગ રમી હતી, જ્યારે રવિન્દ્ર જાડેજાએ 112 રન બનાવ્યા હતા. સરફરાઝ ખાનની વાત કરીએ તો તે 62ના અંગત સ્કોર પર રનઆઉટ થયો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *