હવે કેપ્ટન રોહિત પર સિલેક્ટરનો ગુસ્સો ફાટી નીકળ્યો, તેના નિવેદનથી ક્રિકેટ જગતમાં ખળભળાટ મચી ગયો!

હવે કેપ્ટન રોહિત પર સિલેક્ટરનો ગુસ્સો ફાટી નીકળ્યો, તેના નિવેદનથી ક્રિકેટ જગતમાં ખળભળાટ મચી ગયો!

રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સી: રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીવાળી ટીમ ઈન્ડિયાને વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC ફાઈનલ-2023)ની ફાઇનલમાં કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. લંડનના ઓવલ મેદાનમાં રમાયેલી મેચમાં ઓસ્ટ્રેલિયાએ તેને 209 રનના માર્જીનથી હરાવ્યો હતો. હવે પૂર્વ પસંદગીકારે રોહિત પર પોતાની નારાજગી વ્યક્ત કરી છે.

ઓપનર રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ભારતીય ટીમને વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC ફાઈનલ-2023)ની ફાઇનલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. લંડનના ઓવલ મેદાન પર રમાયેલી આ મેચમાં ભારત 209 રનના માર્જીનથી હારી ગયું હતું. હવે ભારતના પૂર્વ પસંદગીકારે રોહિત શર્માની કેપ્ટનશીપ પર નારાજગી વ્યક્ત કરી છે.

‘કેપ્ટન્સીનો અભાવ હતો’

લંડનના કેનિંગ્ટન ઓવલ મેદાનમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC)ની ફાઇનલમાં હાર્યા બાદ ભારતીય ટીમના પૂર્વ પસંદગીકાર સરનદીપ સિંહે મોટી વાત કહી છે. સરનદીપે કહ્યું કે રોહિતની કેપ્ટનશીપમાં કંઈક કમી હતી. આ સિવાય તેણે અનુભવી ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિનને પ્લેઈંગ-11માં ન રાખવા પર પણ નારાજગી વ્યક્ત કરી હતી.

કેપ્ટનનું મનોબળ વધે છે

સરનદીપ સિંહે ANIને કહ્યું, ‘અમે કહી શકીએ છીએ કે કેપ્ટનશિપમાં થોડી ઉણપ હતી. અમે વિરાટ કોહલીની આક્રમકતાથી ટેવાઈ ગયા છીએ. જ્યારે ટીમનું પ્રદર્શન ખરાબ હોય છે ત્યારે કેપ્ટન ખેલાડીઓનું મનોબળ વધારે છે પરંતુ રોહિત શર્મા સાવ અલગ છે. ભારત બીજી વખત ફાઇનલમાં પહોંચ્યા બાદ પણ ICC વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપનું ટાઇટલ પોતાના નામે કરી શક્યું નથી. આ સાથે ઓસ્ટ્રેલિયાએ તમામ મોટી ICC ટ્રોફી જીતનારી પ્રથમ ટીમ બનીને ઈતિહાસ રચ્યો છે.

પ્લેઇંગ-11 પર પણ નારાજગી

ભૂતપૂર્વ ભારતીય ખેલાડીએ એમ પણ કહ્યું કે આ મેચ માટે પ્લેઇંગ-11ની પસંદગી ખોટી હતી. સરનદીપે કહ્યું, ‘આ માત્ર રોહિત શર્માની ભૂલ ન હતી કે અમે WTC ફાઇનલમાં હારી ગયા. દરેક વ્યક્તિ ચિંતિત છે. સૌ પ્રથમ અમારી પ્લેઈંગ ઈલેવન ખોટી હતી. રવિચંદ્રન અશ્વિન આટલો મોટો બોલર છે અને તે વિકેટ પણ લઈ શકતો હતો. ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમમાં પાંચ ડાબા હાથના બેટ્સમેન હતા અને રન બનાવનાર ટ્રેવિસ હેડ પણ ડાબોડી બેટ્સમેન હતો. તેથી જો અશ્વિન હોત, તો આ વાર્તા બની ન હોત. તેણે મોટી રમતમાં પગ ન મૂકવા માટે સિનિયર ખેલાડીઓને પણ જવાબદાર ઠેરવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *