કૂતરાઓ ટાયર અને થાંભલા પર પેશાબ કેમ કરે છે? 99% લોકો લોકોને નહીં ખબર હોય તો, જાણો અહી

કૂતરાઓ ટાયર અને થાંભલા પર પેશાબ કેમ કરે છે? 99% લોકો લોકોને નહીં ખબર હોય તો, જાણો અહી

તમે ઘણીવાર જોયું હશે કે રસ્તાના કૂતરા ટાયર કે થાંભલા પર પેશાબ કરે છે. શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે કૂતરાઓ આ બે વસ્તુઓ પર પેશાબ કરવાનું કેમ પસંદ કરે છે? ચાલો હવે આ સવાલનો જવાબ પણ જાણીએ.

વિશ્વમાં કૂતરાઓને પસંદ કરતા લોકોની સંખ્યા ઘણી વધારે છે. ઘણા લોકો ગર્વથી પોતાને કૂતરા પ્રેમી કહે છે, પરંતુ જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવે છે કે શ્વાન થાંભલા અને વાહનોના ટાયર પર પેશાબ કેમ કરે છે તો તેઓ આ સવાલનો જવાબ નથી જાણતા, પરંતુ આજે અમે તમને તેનો જવાબ આપીશું. દુનિયાભરમાં ઘણા ડોગ એક્સપર્ટ છે જેમણે કૂતરાઓના વર્તન પર ઘણો અભ્યાસ કર્યો છે. શ્વાન નિષ્ણાતો આ માટે ત્રણ કારણો આપે છે. અમે તમને આ 3 કારણો વિશે જણાવીશું.

આ બે જગ્યાએ કૂતરાઓ વધુ પેશાબ કરે છે

શ્વાન નિષ્ણાતોએ તેમના અભ્યાસમાં શોધી કાઢ્યું છે કે શ્વાન તેમના પ્રદેશને ચિહ્નિત કરે છે. આ માટે, તેઓ ધ્રુવ અથવા ટાયર પર પેશાબ કરે છે, જેથી અન્ય કૂતરાઓને ખ્યાલ આવે કે આ કોઈ અન્યનો પ્રદેશ છે. આ સિવાય બીજા પાર્ટનરનો સંપર્ક કરવાની આ એક રીત છે. આ જ કારણ છે કે જ્યારે કૂતરા ક્યાંકથી પસાર થાય છે ત્યારે તે વિસ્તારના થાંભલા અને ટાયર પર પેશાબ કરીને આગળ વધે છે. સરળ શબ્દોમાં કહીએ તો, શ્વાન તેમની છાપ છોડી દે છે.

ઊભી વસ્તુઓ પર પેશાબ કરવાનું પસંદ કરે છે

શ્વાન નિષ્ણાતો તેમના અભ્યાસમાં જણાવે છે કે કૂતરાઓ ઊભી વસ્તુઓ પર પેશાબ કરવાનું પસંદ કરે છે. કૂતરાઓ હંમેશા નાકના સ્તરે ગંધ છોડે છે કારણ કે ત્યાં પહોંચવું સરળ છે. આ કારણે ટાયર અને થાંભલાનો નીચેનો ભાગ તેમની પ્રિય જગ્યા છે. આ સિવાય જ્યારે તેઓ જમીન પર પેશાબ કરે છે તો તેની ગંધ થોડા જ સમયમાં દૂર થઈ જાય છે. બીજી બાજુ, તે રબરના ટાયર પર લાંબા સમય સુધી ચાલે છે. ત્રીજું અને છેલ્લું કારણ એ છે કે કૂતરાઓને ટાયરની ગંધ ગમે છે. આ કારણે તેઓ તેનો ઉપયોગ પેશાબ કરવા માટે કરે છે. કૂતરા ટાયરની દુર્ગંધ પાસે જાય છે અને ત્યાં પેશાબ કરે છે. ટાયર પર પેશાબ થવાનું આ પણ સૌથી મોટું કારણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *