વિરાટ કોહલીએ આ વ્યક્તિના કહેવાથી છોડી દીધી ટેસ્ટ કેપ્ટનશીપ, ગાંગુલીએ કહ્યું ચોંકાવનારું નામ

વિરાટ કોહલીએ આ વ્યક્તિના કહેવાથી છોડી દીધી ટેસ્ટ કેપ્ટનશીપ, ગાંગુલીએ કહ્યું ચોંકાવનારું નામ

બીસીસીઆઈના પૂર્વ અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલીએ હવે કોની સલાહ પર વિરાટ કોહલીએ ભારતની ટેસ્ટ કેપ્ટનશીપ છોડી હતી તે અંગે મોટો ખુલાસો કર્યો છે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં રોહિતની કેપ્ટન્સીમાં ટીમ ઇન્ડિયાનો પરાજય થયો હતો.

બીસીસીઆઈના પૂર્વ અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલીએ હવે કોની સલાહ પર વિરાટ કોહલીએ ભારતની ટેસ્ટ કેપ્ટનશીપ છોડી હતી તે અંગે મોટો ખુલાસો કર્યો છે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં ટીમ ઇન્ડિયા રોહિતની કપ્તાનીમાં હારી ગઈ હતી અને ICC ટ્રોફી જીતવામાં નિષ્ફળ રહી હતી, ત્યાર બાદ વિરાટ કોહલીને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ફરી એકવાર ભારતનો ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવવાની માંગ ઉઠી રહી છે. તમને જણાવી દઈએ કે જાન્યુઆરી 2022માં વિરાટ કોહલીએ અચાનક જ ભારતની ટેસ્ટ કેપ્ટનશીપ છોડી દીધી હતી.

આ વ્યક્તિની સલાહ પર વિરાટ કોહલીએ ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપ છોડી દીધી હતી

સ્પોર્ટ્સ ટુડેને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં સૌરવ ગાંગુલીએ ખુલાસો કર્યો છે કે કોની સલાહ પર વિરાટ કોહલીએ ભારતની ટેસ્ટ કેપ્ટનશીપ છોડી હતી. સૌરવ ગાંગુલીએ ખુલાસો કર્યો કે વિરાટ કોહલીએ પોતે જ ભારતની ટેસ્ટ કેપ્ટનશીપ છોડવાનો નિર્ણય લીધો હતો. સૌરવ ગાંગુલીએ કહ્યું કે દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ભારતની 1-2થી હાર બાદ વિરાટ કોહલીએ પોતે ટેસ્ટ કેપ્ટનશીપ છોડી દીધી હતી.

ગાંગુલીએ ચોંકાવનારું નામ જણાવ્યું

ગાંગુલીએ કહ્યું, ‘વિરાટ કોહલીએ ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપ છોડ્યા બાદ બીસીસીઆઈ બિલકુલ તૈયાર નહોતું. બીસીસીઆઈ ઈચ્છે છે કે તે સમયે કોઈ ટેસ્ટ કેપ્ટન બને અને રોહિત શર્મા એ પરિસ્થિતિમાં અમારી પાસે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ હતો. મને રોહિત શર્માની કેપ્ટનશિપમાં ઘણો વિશ્વાસ હતો. આઈપીએલ જીતવું એ વર્લ્ડ કપ જીતવા કરતાં અઘરું કામ છે અને પાંચ વખત આઈપીએલ ચેમ્પિયન બનવું એ કોઈ કમાલનું કામ નથી. આઈપીએલમાં તમારે 14 મેચ રમવાની છે અને પછી તમારે પ્લેઓફમાં સારું પ્રદર્શન કરીને ફાઇનલમાં પહોંચવું પડશે. મને લાગે છે કે કેપ્ટન તરીકે રોહિત શર્મા હજુ પણ શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે.

ગાંગુલીએ પોતાના ફેવરિટ કેપ્ટનને કહ્યું

સૌરવ ગાંગુલીએ કહ્યું, ‘કપ્તાનની પસંદગી કરવી એ પસંદગીકારોનું કામ છે, પરંતુ સોશિયલ મીડિયા આ મુદ્દે ખૂબ જ સનસનાટી ફેલાવે છે. વિરાટ કોહલી પોતે ટેસ્ટમાં કેપ્ટનશીપ કરવા માંગતો ન હતો. જો કોઈ મને પૂછે કે ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન અને કોચ કોણ હોવો જોઈએ, તો રોહિત શર્મા અને રાહુલ દ્રવિડ અત્યારે શ્રેષ્ઠ છે. તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ 2021માં વિરાટ કોહલીએ નવેમ્બર 2021માં T20 ફોર્મેટની કેપ્ટન્સી છોડી દીધી હતી. T20 વર્લ્ડ કપ પછી.. જો કે વિરાટ કોહલી ODI અને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં કેપ્ટન રહેવા માંગતો હતો, પરંતુ BCCI એ સ્વીકાર્યું ન હતું કે ODI અને T20નો કેપ્ટન અલગ હોવો જોઈએ.

શું હતો કેપ્ટનશિપનો વિવાદ?

ડિસેમ્બર 2021 માં, અચાનક સમાચાર આવ્યા કે BCCI દ્વારા વિરાટ કોહલીને ODI કેપ્ટન પદ પરથી હટાવી દેવામાં આવ્યો છે અને રોહિત શર્માને ODI અને T20ના નવા કેપ્ટન તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો છે. આનાથી વિરાટ કોહલી ખૂબ જ દુઃખી થયો હતો. વિરાટ કોહલીએ ત્યારપછી BCCIના તત્કાલિન અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલી અને ચીફ સિલેક્ટર ચેતન શર્મા સાથે કેપ્ટનશિપને લઈને વિવાદ થયો હતો. વિરાટ કોહલીના મનમાં લાંબા સમયથી ODI કેપ્ટનશીપથી હટાવવાની પીડા છે. જાન્યુઆરી 2022માં, વિરાટ કોહલીએ દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં 1-2થી હાર બાદ ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપ પણ છોડી દીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *