WTC ફાઈનલમાં હાર બાદ આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ ટીમ ઈન્ડિયાના ઘા પર મીઠું છાંટ્યું, ભારતીય ચાહકો સહન નહીં કરી શકે

WTC ફાઈનલમાં હાર બાદ આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ ટીમ ઈન્ડિયાના ઘા પર મીઠું છાંટ્યું, ભારતીય ચાહકો સહન નહીં કરી શકે

વિશ્વ ક્રિકેટના મહાન ઝડપી બોલરોમાંના એક ગ્લેન મેકગ્રાએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં ભારતીય ટીમની કારમી હાર પર કહ્યું કે ‘ક્યારેક એવું બને છે’. રવિવારે ઓસ્ટ્રેલિયાના હાથે ભારતને 209 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

વિશ્વ ક્રિકેટના મહાન ઝડપી બોલરોમાંના એક ગ્લેન મેકગ્રાએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં ભારતીય ટીમની કારમી હાર પર કહ્યું કે ‘ક્યારેક એવું બને છે’. રવિવારે ઓસ્ટ્રેલિયાના હાથે ભારતને 209 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. એમઆરએફ પેસ ફાઉન્ડેશનના ડિરેક્ટર મેકગ્રાએ કહ્યું, ‘ક્યારેક એવું થઈ શકે છે. હા, ઈંગ્લેન્ડની સ્થિતિ ભારતીય ક્રિકેટથી ઘણી અલગ છે. ક્યારેક આવું થાય છે, તેને ડ્રેસિંગ રૂમનું દબાણ પણ કહી શકાય.

આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ ટીમ ઈન્ડિયાના ઘા પર મીઠું છાંટ્યું

ઓસ્ટ્રેલિયાના ભૂતપૂર્વ દિગ્ગજ ખેલાડીએ કહ્યું, ‘બંને ટીમોએ તાજેતરમાં વધુ ટેસ્ટ ક્રિકેટ રમી નથી, પરંતુ આવું જ થાય છે. મેચના છેલ્લા દિવસે તમે થોડા ભટકાયા છો. વિરાટ કોહલી અને અજિંક્ય રહાણેને મોટી ભાગીદારી બનાવવાની જરૂર હતી, પરંતુ ભારતે શરૂઆતમાં વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. તે ટેસ્ટ મેચ સ્પર્ધા હતી, તેથી હું વધારે ચિંતિત નથી.

ટ્રેવિસ હેડ અને સ્ટીવ સ્મિથની ભાગીદારી નિર્ણાયક હતી

તમને જણાવી દઈએ કે ઓસ્ટ્રેલિયાના લિમિટેડ ઓવરના કેપ્ટન એરોન ફિન્ચનું માનવું છે કે ટ્રેવિસ હેડ અને સ્ટીવ સ્મિથ વચ્ચેની પ્રથમ ઈનિંગમાં 285 રનની ભાગીદારી ભારત વિરુદ્ધ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં નિર્ણાયક સાબિત થઈ હતી. ઓસ્ટ્રેલિયાએ ભારતને 209 રને હરાવીને પ્રથમ વખત WTC ટાઈટલ જીત્યું હતું. ફિન્ચે કહ્યું, ‘વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયન બનવું એક મોટી ઉપલબ્ધિ છે. મને લાગે છે કે ટ્રેવિસ હેડ અને સ્ટીવ સ્મિથ વચ્ચેની ભાગીદારી નિર્ણાયક સાબિત થઈ. સ્ટીવ સ્મિથ આ રીતે રમે છે.

ત્રણ અંતિમ માંગમાં શ્રેષ્ઠ

ફિન્ચે કહ્યું, ‘ઈંગ્લેન્ડમાં રમતી વખતે તે જ્યારે ઈચ્છે ત્યારે સદી ફટકારે છે. આ એક શાનદાર પ્રદર્શન છે અને હું ટીમ માટે ખૂબ જ ખુશ છું. હાર બાદ ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ બેસ્ટ ઓફ થ્રી ફાઈનલની માંગ કરી હતી પરંતુ ફિન્ચે કહ્યું, “મને વર્તમાન ફોર્મેટથી કોઈ સમસ્યા નથી. જો ત્રણ ટેસ્ટ રમાય તો પણ તે સમયનો વ્યય થશે. અમે જીતવા કે હારવા માટે રમીએ છીએ અને મને આ ફોર્મેટમાં કોઈ વાંધો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *