ભારતના હાથમાંથી લગભગ સરકી ગઈ WTC ટ્રોફી, રવિ શાસ્ત્રીએ આ 2 ખેલાડીઓને કહ્યું ટીમ ઈન્ડિયાના સૌથી મોટા વિલન

ભારતના હાથમાંથી લગભગ સરકી ગઈ WTC ટ્રોફી, રવિ શાસ્ત્રીએ આ 2 ખેલાડીઓને કહ્યું ટીમ ઈન્ડિયાના સૌથી મોટા વિલન

IND vs AUS: ICC વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ ટ્રોફી ભારતના હાથમાંથી લગભગ સરકી ગઈ છે. ઓસ્ટ્રેલિયાએ ટીમ ઈન્ડિયા સામે 444 રનનો લક્ષ્યાંક રાખ્યો છે. આ ફાઇનલ મેચના અંતિમ દિવસે ભારતે 90 ઓવરમાં વધુ 280 રન બનાવવાના છે જ્યારે ઓસ્ટ્રેલિયાને જીતવા માટે માત્ર 7 વિકેટ લેવાની જરૂર છે.

ICC વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ ટ્રોફી ભારતના હાથમાંથી લગભગ સરકી ગઈ છે. ઓસ્ટ્રેલિયાએ ટીમ ઈન્ડિયા સામે 444 રનનો લક્ષ્યાંક રાખ્યો છે. આ ફાઇનલ મેચના અંતિમ દિવસે ભારતે 90 ઓવરમાં વધુ 280 રન બનાવવાના છે જ્યારે ઓસ્ટ્રેલિયાને જીતવા માટે માત્ર 7 વિકેટ લેવાની જરૂર છે. વિરાટ કોહલી (44) અને અજિંક્ય રહાણે (20) ક્રિઝ પર હાજર છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ પાંચમા અને છેલ્લા દિવસે ચમત્કાર કરવો પડશે. ભારતના પૂર્વ કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ બે ખેલાડીઓને ટીમ ઈન્ડિયાના સૌથી મોટા વિલન ગણાવ્યા છે.

WTC ટ્રોફી ભારતના હાથમાંથી લગભગ સરકી ગઈ

રવિ શાસ્ત્રીએ કહ્યું છે કે ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને બેટ્સમેન ચેતેશ્વર પુજારા ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ચોથા દિવસે જે રીતે આઉટ થયા તેના માટે તેઓ પોતાને કોસતા હશે. જીતવા માટેના વિશાળ 444 રનનો પીછો કરતા, ટેસ્ટ જીતવા માટેના સૌથી મોટા પડકારનો પીછો કરવાની ભારતની તકો નોંધપાત્ર રીતે વધી ગઈ હોત જો તેમના કેપ્ટન ટોપ ઓર્ડરમાં મોટો સ્કોર બનાવ્યો હોત અને રોહિત પણ મૂડમાં જોવા મળ્યો હોત. ચોથી ઇનિંગ્સમાં તે ઝડપી સ્કોર કરી રહ્યો હતો, પરંતુ ઓફ સ્પિનર ​​નાથન લિયોને મહત્વની સફળતા હાંસલ કરતાં રોહિતને એલબીડબ્લ્યૂ આઉટ કર્યો હતો.

શાસ્ત્રીએ આ 2 ખેલાડીઓને ટીમ ઈન્ડિયાનો સૌથી મોટો વિલન કહ્યો

જ્યારે રોહિત શર્માએ સ્વીપ શોટ રમવાનું નક્કી કર્યું ત્યારે રોહિત સ્ટમ્પની સામે નાથન લિયોનના હાથે ફસાઈ ગયો. ટૂંક સમયમાં, ચેતેશ્વર પૂજારાનો અપર-કટ અકાળે કીપરના હાથમાં ગયો. શાસ્ત્રીએ મેચ બાદ કહ્યું, ‘તમે જાણો છો કે પિચ જે રીતે વર્તે છે તેનાથી હું આશ્ચર્યચકિત છું. રોહિત શર્મા અને ચેતેશ્વર પુજારાએ જે શોટ રમ્યા હતા તે રમવા બદલ પોતાને શાપ આપતા હશે. જ્યારે તે સારી બેટિંગ કરી રહ્યો હતો ત્યારે તેણે ખરાબ શોટ રમીને પોતાની વિકેટ ગુમાવી હતી. શાસ્ત્રીને વિશ્વાસ હતો કે ભારત હજુ પણ રમતમાં છે અને ટેસ્ટ મેચના અંતિમ દિવસે 280 રનનો પીછો કરવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

પાંચમા દિવસે પ્રથમ કલાક નિર્ણાયક રહેશે

શાસ્ત્રીએ કહ્યું, ‘એમાં ઘણી શક્યતા છે. આ રમત આપણને વિચિત્ર વસ્તુઓ બતાવે છે. આ એક વર્લ્ડ રેકોર્ડ ચેઝ છે. 61 વર્ષીય ખેલાડીને એવું પણ લાગે છે કે જ્યારે બોલ સીમ થઈ રહ્યો હોય ત્યારે ભારતને રમતના પ્રથમ કલાકમાં ટકી રહેવાની જરૂર છે. ભારત માટે, બે અનુભવી બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી અને અજિંક્ય રહાણે ક્રિઝ પર છે અને ટીમને તેમની પાસેથી ઘણી આશાઓ હશે. શાસ્ત્રીએ અંતમાં કહ્યું, ‘પીચ ઢીલી થઈ ગઈ છે, ડંખ ખતમ થઈ ગયો છે અને તેણે બેટિંગને ઘણી સરળ બનાવી દીધી છે. વિરાટ કોહલી અને અજિંક્ય રહાણે કોઈપણ પ્રકારની મુશ્કેલીમાં નથી. તેણે સુંદર બેટિંગ કરી છે અને ખૂબ જ સરળતાથી રન બનાવ્યા છે. તે આજે બહાર જવા અને રન બનાવવા વિશે છે. મારા મતે પાંચમા દિવસે પહેલો કલાક મહત્વપૂર્ણ રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *