લગ્નમાં વર-કન્યાએ કર્યું આવું કામ, લોકો સપનામાં પણ નહીં વિચારી શકે – પાછળનું કારણ છે જાણી ને ચોંકી જશો

લગ્નમાં વર-કન્યાએ કર્યું આવું કામ, લોકો સપનામાં પણ નહીં વિચારી શકે – પાછળનું કારણ છે જાણી ને ચોંકી જશો

અનોખા લગ્ન થયા. આ લગ્નમાં વર-કન્યાની સાથે મહેમાનો અને ગ્રામજનોએ પણ રક્તદાન કરી દંપતીને સુખી જીવન માટે આશીર્વાદ આપ્યા હતા. સાથે જ આ પ્રસંગે અનેક લોકોએ નેત્રદાન અને દેહદાનનો સંકલ્પ પણ લીધો હતો.

છત્તીસગઢના ધમતારી જિલ્લાના કંડેલ ગામમાં એક અનોખા લગ્ન થયા. આ લગ્નમાં વર-કન્યાની સાથે મહેમાનો અને ગ્રામજનોએ પણ રક્તદાન કરી દંપતીને સુખી જીવન માટે આશીર્વાદ આપ્યા હતા. સાથે જ આ પ્રસંગે અનેક લોકોએ નેત્રદાન અને દેહદાનનો સંકલ્પ પણ લીધો હતો. જો કે રક્તદાન શિબિરનું આયોજન પ્રશંસનીય છે, પરંતુ લગ્ન કાર્યક્રમમાં રક્તદાન, ચક્ષુદાન અને દેહદાનનું આયોજન એ પોતાનામાં એક નવી અને અનુકરણીય બાબત છે. તેની પહેલ ધમતરી જિલ્લાના સાહુ પરિવાર દ્વારા કરવામાં આવી છે.

લગ્નમાં રક્તદાન કેમ્પ

શાહુ પરિવારે લોકોને લગ્નના કાર્ડમાં રક્તદાન કરવા માટે પ્રેરિત કર્યા હતા. ત્યાં એક કેમ્પનું પણ આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું, જ્યાં લોકોએ 50 યુનિટ રક્તદાન કર્યું હતું. તમને જણાવી દઈએ કે ધમતરીથી માત્ર 30 કિલોમીટર દૂર આવેલા ઐતિહાસિક ગૌરવ ગામ કંડેલની ચર્ચા અત્યારથી નહીં પરંતુ 1920થી થાય છે. જ્યાં રાષ્ટ્રપિતા મહાત્મા ગાંધી નહેર સત્યાગ્રહમાં સામેલ થવા પહોંચ્યા હતા. ત્યારથી આજ સુધી આ ગામની ચર્ચા હંમેશા દેશ-વિદેશમાં થાય છે. હવે ફરી એકવાર આ ગામનો સાહુ પરિવાર એક અનોખા કાર્યક્રમનું આયોજન કરીને ચર્ચામાં આવ્યો છે.

વર-કન્યાએ રક્તદાન કર્યું હતું

લગ્ન સમારોહમાં રિસેપ્શનના દિવસે રક્તદાન શિબિરનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું, જેમાં વરરાજા મુકેશ કુમાર અને કન્યા નેહા સાહુ સહિતના મહેમાનોએ રક્તદાનની સાથે નેત્રદાન અને શરીર દાનની જાહેરાત કરી હતી. 7 જેટલા લોકોએ તેમના દેહ દાનની પ્રતિજ્ઞા પણ લીધી છે. કેમ્પમાં 50 યુનિટ રક્તદાન કરાયું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *