લખનૌ ટીમ પ્લેઓફમાં પહોંચ્યા પછી કોલકાતા ટીમએ તેના પર મોટો આરોપ લાગ્યો, જેનાથી હાહાકાર મચી ગયો

લખનૌ ટીમ પ્લેઓફમાં પહોંચ્યા પછી કોલકાતા ટીમએ તેના પર મોટો આરોપ લાગ્યો, જેનાથી હાહાકાર મચી ગયો

KKR વિવાદ: લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સે IPL-2023ના પ્લેઓફમાં પ્રવેશ કર્યો છે. તેણે લીગની તેની છેલ્લી મેચમાં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સને માત્ર એક રનથી હરાવ્યું હતું. હવે કોલકાતા ટીમ મેનેજમેન્ટે આ ટીમ પર મોટો આરોપ લગાવ્યો છે. KKR ટીમ મેનેજમેન્ટનું નિવેદન: KL રાહુલના ઉપાડ પછી, કૃણાલ પંડ્યાની કપ્તાની હેઠળ રમી રહેલી લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સની ટીમે IPL-2023ની પ્લેઓફ ટિકિટ બુક કરી છે. ટીમે લીગ તબક્કામાં 14 માંથી 8 મેચ જીતી અને 17 પોઈન્ટ સાથે પ્લેઓફ માટે ક્વોલિફાઈ કર્યું. હવે તે 24 મેના રોજ એલિમિનેટર મેચમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે ટકરાશે. દરમિયાન, 2 વખતની ચેમ્પિયન ટીમ કોલકાતા નાઇટરાઇટર્સે એક નિવેદન બહાર પાડ્યું છે.

KKR મેનેજમેન્ટે આક્ષેપો કર્યા હતા
કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (કેકેઆર) એ સોમવારે એ આરોપોને નકારી કાઢ્યા હતા કે તેણે લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સ સામેની આઈપીએલ મેચ દરમિયાન મોહન બાગાન જર્સી પહેરેલા ચાહકોને ઈડન ગાર્ડન્સમાં પ્રવેશતા અટકાવ્યા હતા. KKRએ આવા દાવાઓને ‘ભ્રામક’ ગણાવ્યા. આટલું જ નહીં KKRએ લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ પર કાઉન્ટર માર્કેટિંગનો આરોપ લગાવ્યો હતો. કાઉન્ટરએક્ટિવ માર્કેટિંગ એટલે સ્પોન્સરશિપ ફી ચૂકવ્યા વિના કોઈ ચોક્કસ ઇવેન્ટ સાથે તમારી જાતને સાંકળીને નફો મેળવવો.

આ મામલો મોહન બાગાન સાથે જોડાયેલો છે
આરપી સંજીવ ગોએન્કા ગ્રૂપ લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ અને મોહન બાગાનની માલિકી ધરાવે છે, જે એક સદી જૂની ફૂટબોલ ક્લબ છે. મોહન બાગાનના ચાહકોના એક વર્ગે આક્ષેપ કર્યો હતો કે તેમને ઈડન ગાર્ડન્સમાં પ્રવેશવાની મંજૂરી આપવામાં આવી ન હતી કારણ કે તેમના ટી-શર્ટ અને સ્કાર્ફ પર મોહન બાગાનનો લોગો હતો. KKR મેનેજમેન્ટે દાવાઓને નકારી કાઢ્યા હતા અને ગોએન્કા જૂથ પર ‘કાઉન્ટરમાર્કેટ માર્કેટિંગ’માં સામેલ હોવાનો આરોપ મૂક્યો હતો.

KKR એ એક નિવેદન બહાર પાડ્યું
KKR દ્વારા જારી કરવામાં આવેલા નિવેદન અનુસાર, ‘કેટલાક ભ્રામક સમાચાર છે કે KKR મેનેજમેન્ટે 20 મેના રોજ KKR vs લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ (LSG) IPL મેચ દરમિયાન કેટલાક પ્રશંસકોને ઈડન ગાર્ડન્સમાં પ્રવેશતા અટકાવ્યા હતા. અમે કહેવા માંગીએ છીએ કે કેકેઆર મેનેજમેન્ટને સ્ટેડિયમમાં આવનારા મુલાકાતીઓના મેનેજમેન્ટ સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી. અમને જાણ કરવામાં આવી હતી કે કેટલાક નિહિત હિત દ્વારા પ્રતિ-માર્કેટિંગનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો, જેને IPL લીગ નીતિ મુજબ એન્ટિ-કાઉન્ટરફીટ માર્કેટિંગ ટીમ દ્વારા તાત્કાલિક અટકાવવામાં આવ્યો હતો.

ફૂટબોલ ક્લબના અધિકારીએ પણ પ્રતિક્રિયા આપી હતી
મોહન બાગાનના જનરલ સેક્રેટરી દેવાશિષ દત્તાએ રવિવારે કહ્યું, “કલબના સમર્થકો માટે આ એક ખાસ મેચ હતી કારણ કે લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ (એલએસજી) ની ટીમ લીલી અને મરૂન જર્સી પહેરીને મેચમાં પ્રવેશી હતી, પરંતુ કેકેઆરના મેનેજમેન્ટે મેચમાં ફેરફાર કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. મોહન બાગાનના રંગો.” સમર્થકને સ્ટેડિયમમાં પ્રવેશવાની મંજૂરી આપવામાં આવી ન હતી કારણ કે તેણે ક્લબની જર્સી પહેરી હતી. મોહન બાગાન એથ્લેટિક ક્લબ કેકેઆરના આ નિર્ણયની સખત નિંદા કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *