ઈશાન-ભરત નહીં, પરંતુ WTC ફાઈનલ માટે આ ખેલાડી સૌથી સારો છે, પસંદગીકારોએ કરી મોટી ભૂલ…….

ઈશાન-ભરત નહીં, પરંતુ WTC ફાઈનલ માટે આ ખેલાડી સૌથી સારો છે, પસંદગીકારોએ કરી મોટી ભૂલ…….

ટીમ ઈન્ડિયાઃ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઈનલ મેચ 7 જૂનથી લંડનના ઓવલ ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડમાં રમાશે. આ મેચ માટે ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા બંને ક્રિકેટ બોર્ડે પણ પોતપોતાની ટીમની જાહેરાત કરી છે. WTC ફાઈનલ 2023: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની વર્તમાન સિઝન સમાપ્ત થયાના એક સપ્તાહ બાદ ટીમ ઈન્ડિયાએ ઓસ્ટ્રેલિયા સાથે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની અંતિમ મેચ રમવાની છે. આ મેચ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાની ટીમની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી, પરંતુ કેએલ રાહુલની બાદબાકીના કારણે ઈશાન કિશનને ટીમમાં પસંદ કરવામાં આવ્યો છે. આના પર એક પૂર્વ ક્રિકેટરે સવાલ ઉઠાવ્યા છે. તેણે કહ્યું છે કે કિશન અથવા કેએસ ભરત આ બંને કરતાં સારા વિકેટકીપર છે, જેમને આ મેચ માટે ટીમમાં પસંદ કરવા જોઈએ.

અનુભવીએ આ ખેલાડીને સર્વશ્રેષ્ઠ કહ્યું
પૂર્વ ભારતીય લેગ સ્પિનર ​​અનિલ કુંબલેએ ટીમની પસંદગી પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. તેણે કહ્યું છે કે ઈશાન કિશન અથવા કેએસ ભરત બંને સારા ખેલાડી છે, પરંતુ અનુભવી રિદ્ધિમાન સાહાને મોટી મેચ માટે પસંદ કરવા જોઈએ. જિયો સિનેમા પર વાત કરતા કુંબલેએ કહ્યું કે વિકેટ કીપિંગ કરતી વખતે રિદ્ધિમાન સાહાને જુઓ, તે વર્તમાન IPL સિઝનમાં શાનદાર રહ્યો છે. માત્ર સ્ટમ્પ પાછળ જ નહીં પરંતુ ગુજરાત ટાઇટન્સ માટે સારી બેટિંગ પણ કરી હતી. ભલે તેના પર કોઈ ધ્યાન ન આપે, પરંતુ તે ભારતના શ્રેષ્ઠ વિકેટકીપરોમાંનો એક છે.

પસંદગીકારોએ કરી મોટી ભૂલ!
અનિલ કુંબલેએ વધુમાં કહ્યું કે મને લાગે છે કે પસંદગીકારો વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (ફાઇનલ) માટે એક યુક્તિ ચૂકી ગયા. રિદ્ધિમાન સાહા એવો ખેલાડી છે જેને આ ટીમનો ભાગ બનવો જોઈતો હતો. હું જાણું છું કે કેએસ ભરથ ટીમમાં છે, તેને જ્યારે પણ તક મળી છે ત્યારે તેણે સારું પ્રદર્શન કર્યું છે, પરંતુ રિદ્ધિમાન સાહા સ્ટમ્પની પાછળ શાનદાર રહ્યો છે અને જ્યારે પણ તેને તક મળી છે ત્યારે તેણે બેટથી પણ સારો સ્કોર કર્યો છે.

WTC ફાઈનલ માટે ભારતીય ટીમ
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પુજારા, વિરાટ કોહલી, અજિંક્ય રહાણે, કેએસ ભરત (વિકેટકીપર), રવિચંદ્રન અશ્વિન, રવીન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, શાર્દુલ ઠાકુર, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમેશ યાદવ, જયદેવ ઉનાદ, ઉનાદ, ઉનાદ. (વિકેટ કીપર).

સ્ટેન્ડબાય ખેલાડીઓઃ ઋતુરાજ ગાયકવાડ, મુકેશ કુમાર, સૂર્યકુમાર યાદવ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *