વર્લ્ડ કપ પહેલા ભારતીય ટીમને મોટો ઝટકો લાગ્યો, ICCએ સૌથી મોટા દુશ્મને તક આપી

વર્લ્ડ કપ પહેલા ભારતીય ટીમને મોટો ઝટકો લાગ્યો, ICCએ સૌથી મોટા દુશ્મને તક આપી

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ: ભારત આ વર્ષે 50 ઓવરના વર્લ્ડ કપની યજમાની કરવા માટે તૈયાર છે. આ પહેલા ગુરુવારે તેને મોટો ઝટકો લાગ્યો હતો. આ ફટકો બીજા કોઈએ નહીં, પરંતુ ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (ICC)એ આપ્યો છે. ICC ODI રેન્કિંગ: વન ડે વર્લ્ડ કપ (ODI વર્લ્ડ કપ-2023) આ વર્ષે ભારતની યજમાનીમાં રમાવાનો છે. ICC ટૂર્નામેન્ટમાં ટીમ ઈન્ડિયા મજબૂત દાવેદાર તરીકે ઉભરી આવશે. દરમિયાન ગુરુવારે તેમને મોટો આંચકો લાગ્યો હતો. પોતાના મોટા હરીફ ગણાતા પાકિસ્તાને ODI રેન્કિંગમાં ભારતને પાછળ છોડીને અજાયબી કરી બતાવી છે.

પાકિસ્તાન ભારતથી આગળ નીકળી ગયું છે
2019-20 સિઝનના પરિણામોને બાકાત રાખવાને કારણે ઓસ્ટ્રેલિયાએ ICC મેન્સ ODI ટીમ રેન્કિંગમાં ફરીથી ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું છે. આ ફેરફાર મે-2020 પછી પૂર્ણ થયેલી તમામ મેચોને દર્શાવે છે. તાજેતરની રેન્કિંગમાં પાકિસ્તાન બીજા અને ભારત ત્રીજા સ્થાને છે. આ ત્રણેય ટીમો વર્ષના અંતમાં ભારતમાં યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરવા માટે તૈયાર છે. અપડેટ બાદ ઓસ્ટ્રેલિયા 118 પોઈન્ટ સાથે પાકિસ્તાનથી બે રેટિંગ પોઈન્ટ ઉપર છે. આમાં મે 2022 પહેલાની મેચોને 50 ટકા અને ત્યારબાદની મેચોને 100 ટકા ગણવામાં આવી છે.

PAK ટીમ ઑસ્ટ્રેલિયાથી પાછળ રહી ગઈ
5 મેના રોજ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પાંચ મેચની ઘરઆંગણાની શ્રેણીની અંતિમ વનડે હારતા પહેલા થોડા સમય માટે નંબર વનનું સ્થાન મેળવનાર પાકિસ્તાન હવે ઓસ્ટ્રેલિયાથી પાછળ સરકી ગયું છે. તેના 116 પોઈન્ટ છે, જે ભારત (115) કરતા એક વધુ છે. જો પાકિસ્તાને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીમાં 5-0થી ક્લીન સ્વીપ કર્યું હોત તો વાર્ષિક અપડેટ પછી પણ તે ODI રેન્કિંગમાં ટોચ પર રહેત.

થોડો તફાવત
રેન્કિંગમાં ટોચ પર પહોંચવા માટે ભીષણ જંગ છે કારણ કે ઓસ્ટ્રેલિયા, પાકિસ્તાન અને ભારત માત્ર ત્રણ પોઈન્ટથી અલગ છે. ઇંગ્લેન્ડ અને ન્યુઝીલેન્ડ બંને, જેઓ ચાર વર્ષ પહેલા લોર્ડ્સમાં એક ભવ્ય ફાઇનલ રમ્યા હતા, તેઓ વાર્ષિક અપડેટમાં ગેરલાભમાં છે. ન્યૂઝીલેન્ડ 104 રેટિંગ પોઈન્ટ સાથે ચોથા સ્થાને છે. ઈંગ્લેન્ડે 10 પોઈન્ટ ગુમાવ્યા છે અને તે 101 પોઈન્ટ સાથે પાંચમા સ્થાને છે. દક્ષિણ આફ્રિકા અને બાંગ્લાદેશે અનુક્રમે છઠ્ઠું અને સાતમું સ્થાન જાળવી રાખ્યું છે જ્યારે અફઘાનિસ્તાને ભૂતપૂર્વ વિશ્વ ચેમ્પિયન શ્રીલંકા અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝને પાછળ છોડીને 8મું સ્થાન મેળવ્યું છે. ટોપ-8 ટીમો આ વર્ષના વર્લ્ડ કપ માટે સીધી ક્વોલિફાય થઈ ગઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *