5 રન અને 5 વિકેટ, આવો રેકોર્ડ કોઈ હજુ બનાવ્યો નથી, આ ખેલાડીને લોકો ક્યારે નઈ ભૂલે……….

5 રન અને 5 વિકેટ, આવો રેકોર્ડ કોઈ હજુ બનાવ્યો નથી, આ ખેલાડીને લોકો ક્યારે નઈ ભૂલે……….

આઈપીએલ રેકોર્ડ્સઃ આઈપીએલમાં આવા ઘણા રેકોર્ડ બન્યા છે, જેને તૂટતા વર્ષો વીતી ગયા છે અથવા તો હજુ સુધી તૂટ્યા નથી. આવો જ એક રેકોર્ડ 13 વર્ષ પહેલા બન્યો હતો જે આજે પણ ઉભો છે. ઘણા ઘાતક ભારતીય બોલરો આવ્યા, પરંતુ આ રેકોર્ડ તોડીને કોઈ તેની નજીક પણ ન પહોંચી શક્યું. ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ એ વિશ્વની સૌથી ધનિક ક્રિકેટ લીગ છે. આ લીગમાં ઘણા દેશોના સ્ટાર ક્રિકેટરોની સાથે યુવા ખેલાડીઓ પણ ભાગ લે છે. આ વિશ્વ પ્રસિદ્ધ ટૂર્નામેન્ટમાં ઘણા રેકોર્ડ છે. માત્ર દિગ્ગજ ક્રિકેટરો જ નહીં, યુવા ખેલાડીઓ પણ આવા અનેક રેકોર્ડ બનાવે છે, જે વર્ષો સુધી તૂટતા નથી. આવો જ એક રેકોર્ડ IPL 2009માં એક ભારતીય ક્રિકેટરે બનાવ્યો હતો, જેને આજ સુધી કોઈ ભારતીય તોડી શક્યો નથી. કદાચ ઘણા લોકોને આ યાદ પણ નહિ હોય. ચાલો તમને જણાવીએ.

આ ભારતીયે બનાવ્યો આ મોટો રેકોર્ડ
વર્ષ 2009માં રમાયેલી ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ સીઝનમાં આવો રેકોર્ડ બન્યો હતો, જે આજે પણ અડીખમ છે. 2009માં રમાયેલી IPL સિઝન ભારતના બદલે દક્ષિણ આફ્રિકામાં રમાઈ હતી, કારણ કે ભારતમાં સામાન્ય ચૂંટણીઓ યોજાવાની હતી. વિદેશમાં રમાયેલી આ સિઝનમાં ભારતના મહાન બોલર, લેગ-સ્પિન ઉસ્તાદ અનિલ કુંબલેએ એવો રેકોર્ડ બનાવ્યો, જેને આજે પણ કોઈ ભારતીય તોડી શક્યું નથી. તેણે 3.1 ઓવરની બોલિંગ દરમિયાન માત્ર 5 રન આપીને 5 વિકેટ લીધી હતી. આઈપીએલના ઈતિહાસમાં અત્યાર સુધીનો આ સૌથી આર્થિક બોલિંગ સ્પેલ છે.

આ મેચ RCB અને રાજસ્થાન રોયલ્સ વચ્ચે રમાઈ હતી
અનિલ કુંબલેના આ રેકોર્ડને આજ સુધી કોઈ તોડી શક્યું નથી. કુંબલેએ 8 એપ્રિલ 2009ના રોજ રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર તરફથી રમતા રાજસ્થાન રોયલ્સ સામે આ મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. કુંબલેએ આ મેચમાં યુસુફ પઠાણ, રવિન્દ્ર જાડેજા, શેન વોર્ન, મુનાફ પટેલ અને કામરાન ખાનને પેવેલિયનનો રસ્તો બતાવ્યો હતો. તેના આ ઘાતક સ્પેલને કારણે રાજસ્થાનની ટીમ માત્ર 58 રનમાં જ પડી ગઈ હતી અને આ મેચમાં RCBને જીત મળી હતી.

કોઈ ભારતીય નજીક પણ ન આવ્યું
અનિલ કુંબલેના આ (5/5) સ્પેલની નજીક કોઈ ભારતીય બોલર પહોંચી શક્યો નથી. આ પછી સૌથી વધુ આર્થિક સ્પેલ જસપ્રિત બુમરાહના નામે રહ્યો છે, જેણે આઈપીએલ 2022માં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ સામે 10 રન આપીને 5 વિકેટ લીધી હતી. આ સિવાય IPLના દિગ્ગજ ભારતીય બોલર ઈશાંત શર્મા, રવિન્દ્ર જાડેજા, અમિત મિશ્રા, હરભજન સિંહ અને ભુવનેશ્વર કુમાર પણ આ રેકોર્ડ તોડી શક્યા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *