બુમરાહ-શમી નઈ પરંતુ, આ બોલર ભારતીય ક્રિકેટ પર રાજ કરશે, નામ જાણીને દંગ થઈ જશો

બુમરાહ-શમી નઈ પરંતુ, આ બોલર ભારતીય ક્રિકેટ પર રાજ કરશે, નામ જાણીને દંગ થઈ જશો

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ટીમ ઈન્ડિયામાં છેલ્લા એક વર્ષથી ઈજાગ્રસ્ત ખેલાડીઓની પ્રક્રિયા ચાલુ છે. એક પછી એક ખેલાડીઓ ઈજાગ્રસ્ત થઈ રહ્યા છે. આ દરમિયાન એક દિગ્ગજ ક્રિકેટરે કહ્યું કે આ ખેલાડીમાં બુમરાહ અને શમી જેવા બોલરોને બદલવાની ક્ષમતા છે. ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટરનું નિવેદનઃ આ વર્ષે ભારતે ICC ટુર્નામેન્ટ રમવાની છે. આવી સ્થિતિમાં ખેલાડીઓના સતત ઈજાગ્રસ્ત થવાના કારણે ટીમનું ટેન્શન વધી રહ્યું છે. ટીમના ઘણા મેચ વિનિંગ ખેલાડીઓ ઈજાના કારણે બહાર થઈ ગયા છે. આ દરમિયાન પૂર્વ ક્રિકેટરે કહ્યું છે કે એક બોલર ભારતીય ક્રિકેટ પર રાજ કરશે. તેણે કહ્યું છે કે આ ખેલાડીમાં મોહમ્મદ શમી અને જસપ્રિત બુમરાહની જેમ બોલિંગ કરવાની કળા છે.

આ બોલર ભારતીય ક્રિકેટ પર રાજ કરશે
વર્તમાન IPL સિઝનમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર તરફથી રમી રહેલા મોહમ્મદ સિરાજને ભૂતપૂર્વ ભારતીય ફાસ્ટ બોલર આરપી સિંહે ભવિષ્યનો સ્ટાર ગણાવ્યો છે. ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટ રમી ચૂકેલા સિરાજ વિશે તેણે પીટીઆઈને કહ્યું કે તેની બોલિંગ ક્ષમતા તેને ખૂબ આગળ લઈ જશે. તે આવનારા સમયમાં જસપ્રીત બુમરાહ અને મોહમ્મદ શમી બાદ ભારતની બોલિંગનું નેતૃત્વ કરશે.

શું બુમરાહ-શમીનું સ્થાન લેશે?
આરપી સિંહે વધુમાં કહ્યું કે એવું લાગે છે કે તેણે તેની ફિટનેસ પર જબરદસ્ત કામ કર્યું છે. તેણે પોતાની બોલિંગ પર ઘણું કામ કર્યું છે. બોલિંગ કરતી વખતે તેને પીચમાંથી સારી મદદ મળે છે. તેણે વધુમાં કહ્યું હતું કે તે જસપ્રિત બુમરાહનો સારો રિપ્લેસમેન્ટ બની શકે છે. એટલું જ નહીં, જો તેની બોલિંગમાં સતત સુધારો થતો રહેશે તો તે આગામી સમયમાં મોહમ્મદ શમી બનતો જોવા મળી શકે છે.

ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટ રમ્યા છે
તમને જણાવી દઈએ કે મોહમ્મદ સિરાજે ભારત માટે ટેસ્ટ, વનડે અને ટી-20 એમ ત્રણેય ફોર્મેટમાં ક્રિકેટ રમી છે. તેણે ભારત માટે 24 વનડે રમી છે, જેમાં તેણે 43 વિકેટ ઝડપી છે. તેણે 8 T20 મેચમાં 11 વિકેટ લીધી છે, જ્યારે 18 ટેસ્ટ મેચની 33 ઇનિંગ્સમાં 47 વિકેટ ઝડપી છે. તેણે IPLમાં રમાયેલી 74 મેચોમાં 74 વિકેટ પણ લીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *