સૂર્યકુમાર યાદવ ટીમમાંથી બહાર થયાં પછી લોકોને ખુશખબર મળ્યા, ICCએ આ મોટા સમાચારની જાહેરાત કરી

સૂર્યકુમાર યાદવ ટીમમાંથી બહાર થયાં પછી લોકોને ખુશખબર મળ્યા, ICCએ આ મોટા સમાચારની જાહેરાત કરી

સૂર્યકુમાર યાદવ: IPL (IPL-2023)ની 16મી સિઝનમાં રેકોર્ડ 5 વખતની ચેમ્પિયન ટીમ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ તરફથી રમી રહેલા સ્ટાર બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવને બુધવારે સારા સમાચાર મળ્યા. ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (ICC) તરફથી આ મોટા સમાચાર આવ્યા છે. ICC T20 રેન્કિંગઃ ભારતના સ્ટાર બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવને આગામી વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઈનલ (WTC ફાઈનલ) માટે પસંદ કરાયેલી ટીમમાં રાખવામાં આવ્યો નથી. હાલમાં તે IPLમાં રેકોર્ડ 5 વખતની ચેમ્પિયન ટીમ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સનો ભાગ છે. દરમિયાન, તેને બુધવારે ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (ICC) તરફથી એક સારા સમાચાર મળ્યા.

સૂર્યકુમાર યાદવ ટોચ પર છે
ભારતના ‘મિસ્ટર 360 ડિગ્રી’ બેટ્સમેન તરીકે જાણીતા સૂર્યકુમાર યાદવ, T20 બેટ્સમેનોની નવીનતમ ICC T20 રેન્કિંગમાં ટોચ પર છે. તે એટલા માટે પણ ખાસ છે કારણ કે ટોપ-10માં તે એકમાત્ર ભારતીય બેટ્સમેન છે. ન્યૂઝીલેન્ડના માર્ક ચેપમેન અને પાકિસ્તાનના ઈફ્તિખાર અહેમદ પાંચ મેચની શ્રેણીના અંતે T20 પુરૂષોની રેન્કિંગમાં કારકિર્દીના ઉચ્ચ સ્થાને પહોંચી ગયા છે. ચેપમેન 35મા સ્થાને જ્યારે ઈફ્તિખાર અહેમદ 38મા સ્થાને પહોંચ્યો હતો.

પાકિસ્તાની ખેલાડીઓ ચમકી રહ્યા છે
શ્રેણીમાં સૌથી વધુ 290 રન બનાવનાર માર્ક ચેપમેન 48 સ્થાનની છલાંગ લગાવી ગયો છે. આ પહેલા માર્ક ચેપમેન ફેબ્રુઆરી 2018માં 54મા સ્થાને પહોંચ્યો હતો. બીજી તરફ છેલ્લી મેચમાં 36 રન બનાવનાર ઈફ્તિખાર અહેમદ 6 સ્થાનના ફાયદા સાથે 38માં સ્થાને પહોંચી ગયો છે. મોહમ્મદ રિઝવાન બીજા અને પાકિસ્તાનના કેપ્ટન બાબર આઝમ ત્રીજા નંબર પર છે. ઇફ્તિખાર અગાઉ ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં 43મા સ્થાને પહોંચી ગયો હતો. ન્યૂઝીલેન્ડનો ચેડ બોવ્સ 82 સ્થાન આગળ વધીને 118માં સ્થાને પહોંચી ગયો છે જ્યારે બોલિંગમાં ઈશ સોઢી 14માં સ્થાને પહોંચી ગયો છે.

ઓલરાઉન્ડરોમાં વસીમનો ફાયદો
પાકિસ્તાનના ઓલરાઉન્ડર ઈમાદ વસીમ બેટ્સમેનોની રેન્કિંગમાં 15 સ્થાનનો ફાયદો ઉઠાવીને 127માં સ્થાને પહોંચી ગયો છે જ્યારે તે બોલરોની રેન્કિંગમાં 120 સ્થાનનો ફાયદો ઉઠાવીને 93મા સ્થાને પહોંચી ગયો છે. ઓલરાઉન્ડરોની રેન્કિંગમાં તે 44 સ્થાનના ફાયદા સાથે 24માં સ્થાને પહોંચી ગયો છે. અફઘાનિસ્તાનનો રાશિદ ખાન T20 બોલરોની રેન્કિંગમાં ટોચ પર છે, જ્યારે બાંગ્લાદેશના દિગ્ગજ શાકિબ અલ હસન ઓલરાઉન્ડરોમાં ટોચ પર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *