આ ખતરનાક ખેલાડીએ હવે ક્રિકેટમાંથી સંન્યાસ લેવો જ પડશે, BCCIએ સાબિતી આપી

આ ખતરનાક ખેલાડીએ હવે ક્રિકેટમાંથી સંન્યાસ લેવો જ પડશે, BCCIએ સાબિતી આપી

ભારતીય ક્રિકેટઃ ન તો IPL ટીમ ભારતના સ્ટાર ફાસ્ટ બોલરને તક આપી રહી છે અને ન તો ભારતીય ટીમમાં તેની જગ્યા બનાવવામાં આવી રહી છે. બેન્ચ પર બેસીને તે સતત તકની રાહ જોતો હોય છે. સ્થિતિ એવી થઈ ગઈ છે કે હવે તેમની પાસે નિવૃત્તિ લેવા સિવાય બીજો કોઈ વિકલ્પ નથી. ભારતીય ક્રિકેટરની નિવૃત્તિ: ભારતના ઘણા ક્રિકેટરો ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) નો ભાગ છે. લીગ (IPL-2023)ની 16મી સિઝનમાં, કેટલાક બેટથી તો કેટલાક બોલથી ધૂમ મચાવી રહ્યા છે. આ દરમિયાન એક એવો ખેલાડી પણ છે જે સતત તકની રાહ જોઈ રહ્યો છે. ભારતીય ટીમમાં પણ તેની જગ્યા નથી બની રહી. સ્થિતિ એવી થઈ ગઈ છે કે તે પછી ઘરઆંગણે ટીમ સાથે રમવા કે નિવૃત્તિ લેવા સિવાય કોઈ રસ્તો બચ્યો નથી.

બીસીસીઆઈએ પણ તક આપી ન હતી
ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) એ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC ફાઈનલ)ની ફાઈનલ માટે ટીમની જાહેરાત કરી છે. 7 જૂનથી લંડનમાં યોજાનારી આ ટાઈટલ મેચ માટે પસંદ કરાયેલી ટીમનું નેતૃત્વ રોહિત શર્મા કરશે. આ ટીમમાં એક ઝડપી બોલરને તક મળી શકી નથી. અમે જે ખેલાડીની વાત કરી રહ્યા છીએ તે ઝડપી બોલર નવદીપ સૈની રાજસ્થાન રોયલ્સ ટીમનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. ભારતીય ટીમ સિવાય નવદીપે ઇન્ડિયા A, ઇન્ડિયા B, ઇન્ડિયા C અને ઇન્ડિયા ગ્રીનનું પણ પ્રતિનિધિત્વ કર્યું છે. જોકે હવે તેની ટીમ કોઈપણ ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવી શકી નથી.

સંજુ પણ સતત દિલ તોડી રહ્યું છે
રાજસ્થાન રોયલ્સનો કેપ્ટન સંજુ સેમસન પણ નવદીપનું દિલ વારંવાર તોડી રહ્યો છે. વર્તમાન સિઝનમાં તે અત્યાર સુધી માત્ર એક જ મેચ રમ્યો છે. નવદીપને 2 એપ્રિલે હૈદરાબાદમાં સનરાઇઝર્સ સામેની મેચમાં તક મળી હતી પરંતુ તે પ્રભાવિત કરી શક્યો ન હતો. તેણે 34 રન લૂંટ્યા અને એકપણ વિકેટ લઈ શક્યો નહીં. આ 30 વર્ષીય ખેલાડી ભારત માટે 2 ટેસ્ટ, 8 ODI અને 11 T20 ઈન્ટરનેશનલ રમી ચૂક્યો છે પરંતુ તે IPLમાં બેન્ચ પર બેસીને સમય પસાર કરી રહ્યો છે.

આવી કારકિર્દી છે
સ્થાનિક ક્રિકેટમાં દિલ્હી તરફથી રમતા નવદીપ સૈનીએ અત્યાર સુધી તેની કારકિર્દીમાં ટેસ્ટમાં 4, વનડેમાં 6 અને T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ફોર્મેટમાં 13 વિકેટ ઝડપી છે. ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં તેણે 60 મેચોની 104 ઇનિંગ્સમાં કુલ 174 વિકેટ લીધી છે. આ દરમિયાન તેમનો એકંદર ઈકોનોમી રેટ માત્ર 2.99 હતો. તેણે વર્ષ 2019માં T20 અને ODI ડેબ્યૂ કર્યું હતું જ્યારે તેને ટેસ્ટ ડેબ્યૂ માટે 2021માં તક મળી હતી. નવદીપે પોતાની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે સિડનીમાં રમી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *