વિરાટ કોહલીએ આ મોટી ભૂલ કરી, IPL મેચની વચ્ચે જ તેના પર પ્રતિબંધ કર્યો અને આટલા લાખનો દંડ ફટકાર્યો

વિરાટ કોહલીએ આ મોટી ભૂલ કરી, IPL મેચની વચ્ચે જ તેના પર પ્રતિબંધ કર્યો અને આટલા લાખનો દંડ ફટકાર્યો

IPL 2023 Virat Kohli: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023 (IPL 2023) વચ્ચે વિરાટ કોહલીનું ટેન્શન વધી ગયું છે. વિરાટ કોહલી પર પ્રતિબંધનો ખતરો છે. IPL 2023 ધીમો ઓવર રેટ નિયમ: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023 (IPL 2023) માં અત્યાર સુધીમાં કુલ 34 મેચો રમાઈ છે. આ મેચોમાં ચાહકોને એકથી વધુ મેચ જોવા મળી છે. પરંતુ IPL 2023ની વચ્ચે વિરાટ કોહલીનું ટેન્શન વધી ગયું છે. વિરાટ કોહલી છેલ્લી બે મેચમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરની કેપ્ટનશીપ પણ સંભાળી રહ્યો છે. આ બંને મેચમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરની ટીમે જીત મેળવી છે. પરંતુ આ દરમિયાન તેણે એક મોટી ભૂલ કરી છે, જેના કારણે તેના પર પ્રતિબંધ લાગવાનો ખતરો તોળાઈ રહ્યો છે.

વિરાટ કોહલી પર પ્રતિબંધની ધમકી મોટી છે
તાજેતરમાં, વિરાટ કોહલીની કપ્તાનીમાં RCBએ રાજસ્થાન રોયલ્સને હરાવ્યું હતું. પરંતુ આ દરમિયાન ટીમ નિર્ધારિત સમયમાં ઓવર પૂરી કરી શકી ન હતી. જેના કારણે કોહલી પર 24 લાખ રૂપિયાનો દંડ ફટકારવામાં આવ્યો છે. આ બીજી વખત છે જ્યારે રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના કેપ્ટનને સ્લો ઓવર રેટના કારણે દંડ ફટકારવામાં આવ્યો છે. આ પહેલા ફાફ ડુપ્લેસીને ધીમી ઓવર રેટ માટે 12 લાખ રૂપિયાનો દંડ ફટકારવામાં આવ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં હવે વિરાટ કોહલી પર પ્રતિબંધનો ખતરો છે.

એક ભૂલ હવે વિરાટને ભારે પડશે
સ્લો ઓવર રેટના નિયમો અનુસાર પ્રથમ વખત કેપ્ટનને ધીમી ઓવર રેટ માટે 12 લાખ રૂપિયાનો દંડ ભરવો પડે છે. જો આ ભૂલનું પુનરાવર્તન થશે તો કેપ્ટનને 24 લાખનો દંડ અને બાકીની ટીમના ખેલાડીઓને મેચ ફીના 25 ટકા દંડ ભરવો પડશે. તે જ સમયે, ત્રીજી વખત સ્લો ઓવર રેટની ભૂલ માટે, કેપ્ટનને 30 લાખનો દંડ ભરવો પડશે અને એક મેચ માટે પ્રતિબંધ પણ થઈ શકે છે. સાથે જ ટીમના ખેલાડીઓને મેચ ફીના 50 ટકા દંડ ભરવો પડશે. આવી સ્થિતિમાં, જો વિરાટ કોહલીની કેપ્ટન્સીમાં RCB ફરી એકવાર આવી ભૂલ કરે છે, તો તેના પર એક મેચનો પ્રતિબંધ લાગી શકે છે.

આ ધીમો ઓવર રેટ શું છે?
આદર્શ પરિસ્થિતિમાં, IPLમાં એક ઇનિંગમાં 20 ઓવર ફેંકવા માટે 90 મિનિટનો સમય નક્કી કરવામાં આવે છે. તમામ ટીમોએ નિર્ધારિત સમયમાં 20 ઓવર નાખવાની છે. જો મેચની 20મી ઓવર 85મી મિનિટે શરૂ થાય છે, તો કેપ્ટન અને ટીમને ધીમી ઓવર રેટ માટે દંડ કરવામાં આવતો નથી. પરંતુ જો ટીમ 85 મિનિટની અંદર 20મી ઓવર શરૂ કરી શકતી નથી, તો તેને ધીમી ઓવર રેટનો દંડ ચૂકવવો પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *