સચિન તેંડુલકરે જે મેચમાં સંન્યાસ લીધો હતો, તે મેચમાં જ વિરાટે ઈતિહાસ રચ્યો હતો, જે હજુ સુધી લોકો ભૂલ્યા નથી

સચિન તેંડુલકરે જે મેચમાં સંન્યાસ લીધો હતો, તે મેચમાં જ વિરાટે ઈતિહાસ રચ્યો હતો, જે હજુ સુધી લોકો ભૂલ્યા નથી

Sachin Tendulkar Birthday: ભારતના મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકર આજે પોતાનો 50મો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યો છે. વિરાટે તેની છેલ્લી વનડેમાં ખાસ ઇનિંગ રમી હતી. Sachin Tendulkar 50th Birthday: ભારતના મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકર આજે તેનો 50મો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યો છે. ક્રિકેટ જગતમાં સચિન તેંડુલકરને ભગવાનનો દરજ્જો આપવામાં આવે છે. 16 વર્ષની ઉંમરે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પદાર્પણ કરનાર સચિને તેની છેલ્લી ODI 18 માર્ચે બાંગ્લાદેશના મીરપુરમાં રમી હતી. આ મેચ સચિને તેના કટ્ટર હરીફ પાકિસ્તાન સામે રમી હતી. અમે તમને જણાવીશું કે કેવી રીતે વિરાટે આ મેચ સચિન માટે ખાસ બનાવી.

સચિનની છેલ્લી ODI મેચની વાર્તા
સચિન તેંડુલકરની છેલ્લી ODI મેચને વિરાટ કોહલીએ યાદગાર બનાવી હતી. વિરાટે આ મેચમાં પોતાની ODI કારકિર્દીની સૌથી મોટી ઇનિંગ રમી હતી અને જીત સાથે સચિનને ​​વિદાય આપી હતી. આ મેચમાં વિરાટે 148 બોલમાં 183 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાએ આ મેચ 6 વિકેટથી જીતી લીધી હતી. કોહલીએ પોતાના બેટથી 22 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. સચિન તેંડુલકરે વિરાટ કોહલી સાથે 19 ઓવરમાં 133 રનની ભાગીદારી કરી હતી અને તેની છેલ્લી વનડેને યાદગાર બનાવી હતી.

સચિને અડધી સદીની ઇનિંગ્સ રમી હતી
સચિન તેંડુલકરની છેલ્લી મેચમાં પાકિસ્તાને ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. પ્રથમ બેટિંગ કરતા પાકિસ્તાનની ટીમે 6 વિકેટે 329 રન બનાવ્યા હતા. ટાર્ગેટનો પીછો કરવા ઉતરેલી ભારતીય ટીમની શરૂઆત ઘણી ખરાબ રહી હતી પરંતુ સચિન અને કોહલીએ ઈનિંગને સંભાળી હતી. સચિને આ મેચમાં અડધી સદી ફટકારીને 48 બોલમાં 52 રન બનાવ્યા જેમાં 5 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાનો સમાવેશ થાય છે.

100 સદી ફટકારનાર એકમાત્ર બેટ્સમેન
સચિન તેંડુલકરે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં ઘણા રેકોર્ડ બનાવ્યા છે. સચિનના નામે ટેસ્ટમાં 51 અને વનડેમાં 49 સદી છે. જ્યાં સુધી પહોંચવું વર્તમાન બેટ્સમેનો માટે આસાન નથી. તેણે 200 ટેસ્ટ મેચોમાં 53.78ની એવરેજથી કુલ 15,921 રન બનાવ્યા છે. સચિને 463 વનડેમાં કુલ 18,426 રન બનાવ્યા છે. ODIમાં માસ્ટર બ્લાસ્ટરનો સર્વશ્રેષ્ઠ સ્કોર અણનમ 200 રન છે અને સચિન ODIની એક ઇનિંગમાં 200 રન બનાવનાર પ્રથમ બેટ્સમેન હતો. સચિને તેની છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ મુંબઈના વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં રમી હતી. સચિને છેલ્લી મેચ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે રમી હતી. આ એક ટેસ્ટ મેચ હતી જેમાં સચિને 74 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *