વિરાટ કોહલીએ પંજાબ કિંગ્સની ટીમ સામે સૌથી મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો, અને IPLનો રાજા બન્યો

વિરાટ કોહલીએ પંજાબ કિંગ્સની ટીમ સામે સૌથી મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો, અને IPLનો રાજા બન્યો

IPL 2023: IPL 2023 ની 27મી મેચમાં પંજાબ કિંગ્સનો રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર સાથે મુકાબલો થયો. આ મેચમાં વિરાટ કોહલીએ RCBની કપ્તાની સંભાળી હતી. ટીમની કેપ્ટનશીપ કરતી વખતે વિરાટે બેટિંગ દરમિયાન ઘણી હિટ પોતાના નામે કરી હતી. વિરાટ કોહલી IPL રેકોર્ડ્સ: IPL 2023 ની 27મી મેચમાં, પંજાબ કિંગ્સ અને રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર ગુરુવારે (20 એપ્રિલ) ટકરાયા હતા. આ મેચમાં પંજાબની કેપ્ટનશીપ કરી રહેલા સેમ કરને ટોસ જીતીને આરસીબીને બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. બેંગ્લોર તરફથી ઓપનિંગ કરવા આવેલા વિરાટ કોહલી અને ફાફ ડુ પ્લેસિસે શાનદાર બેટિંગ કરી હતી. બંનેએ શાનદાર અડધી સદીની ઇનિંગ્સ રમી હતી. આ દરમિયાન વિરાટે એક નહીં પરંતુ 2-2 રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યા.

વિરાટ કોહલી પ્રથમ બેટ્સમેન બન્યો
આ મેચમાં વિરાટ કોહલીએ 30 રન બનાવ્યા કે તરત જ તે IPL ઈતિહાસમાં 100 વખત 30 પ્લસ સ્કોર બનાવનાર એકમાત્ર બેટ્સમેન બની ગયો. તેણે અત્યાર સુધી આઈપીએલમાં 47 વખત 5 સદી, 48 અડધી સદી અને 30 રન બનાવ્યા છે. એકંદરે, વિરાટે હવે 100 વખત 30 પ્લસ સ્કોર બનાવ્યા છે. તેના પછી આ લિસ્ટમાં શિખર ધવનનો નંબર આવે છે, જેણે 91 વખત આવું કર્યું છે.

આ સિદ્ધિને પણ નામ આપવામાં આવ્યું છે
વિરાટ કોહલીએ પંજાબ કિંગ્સ સામે બેટિંગ કરતા 47 બોલમાં 59 રનની ઇનિંગ રમી હતી. તેની ઇનિંગમાં 5 ચોગ્ગા અને 1 હિટનો સમાવેશ થાય છે. વિરાટે આ મેચમાં ત્રીજો ચોગ્ગો ફટકારતાની સાથે જ. તેના નામે IPLમાં 600 ચોગ્ગા છે. તેના નામે હવે આઈપીએલમાં 602 ચોગ્ગા થઈ ગયા છે. આ સિવાય વિરાટે આઈપીએલમાં અત્યાર સુધીમાં 228 સિક્સર પણ ફટકારી છે.

આ સિઝનની ચોથી ફિફ્ટી
અત્યાર સુધી વિરાટ કોહલી માટે આઈપીએલની આ સિઝન શાનદાર રહી છે. તેણે પંજાબ કિંગ્સ સામે આઈપીએલ 2023માં તેની ચોથી અર્ધશતક ફટકારી. વિરાટે અત્યાર સુધી જે 6 મેચ રમી છે તેમાં વિરાટે 141.94ના સ્ટ્રાઈક રેટથી 264 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 82 રન હતો. વિરાટે તેની IPL કરિયરમાં અત્યાર સુધી 5 સદી ફટકારી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *