કેએલ રાહુલને મેચ જીતી ગયા પછી આવી સજા મળી, BCCIએ કડક કાર્યવાહી કરી

કેએલ રાહુલને મેચ જીતી ગયા પછી આવી સજા મળી, BCCIએ કડક કાર્યવાહી કરી

RR vs LSG: KL રાહુલના નેતૃત્વમાં લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સે IPL-2023ની 26મી મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સને 10 રનથી હરાવ્યું. આ જીત સાથે રાહુલની ટીમ પોઈન્ટ ટેબલમાં પણ ટોપ પર પહોંચી ગઈ છે. BCCI એક્શન: બેટ્સમેન KL રાહુલ હાલમાં IPL (IPL-2023) ની 16મી સિઝનમાં લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સનું નેતૃત્વ કરી રહ્યો છે. બુધવારે રાત્રે જયપુરમાં રમાયેલી મેચમાં તેની ટીમે રાજસ્થાન રોયલ્સને 10 રનથી હરાવ્યું હતું. આ મેચમાં કેએલ રાહુલે કંઈક એવું કર્યું જેના માટે બીસીસીઆઈએ હવે કડક કાર્યવાહી કરી છે.

બીસીસીઆઈએ આ કાર્યવાહી કરી છે
કેએલ રાહુલની કપ્તાનીમાં લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સે ભલે રાજસ્થાન રોયલ્સને 10 રનથી હરાવ્યું હોય, પરંતુ BCCIએ ટીમના કેપ્ટન પર કડક કાર્યવાહી કરી છે, રાહુલને ધીમી ઓવર રેટ માટે 12 લાખ રૂપિયાનો દંડ ફટકારવામાં આવ્યો છે, IPL તરફ ચાલુ મીડિયા એડવાઈઝરીમાં થઈ ગયું, એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે લખનૌની ટીમ ધીમી ઓવર રેટ માટે દોષી સાબિત થઈ છે, જો કે, આ સિઝનમાં આ તેમની પ્રથમ વખત છે, તેથી કેપ્ટન રાહુલ પર 12 લાખ રૂપિયાનો દંડ ફટકારવામાં આવ્યો છે.

છેલ્લી ઓવરમાં લખનૌ જીતી ગયું
લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સે અદ્ભુત પ્રદર્શન કરતા ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની 16મી સિઝનમાં ચોથી જીત નોંધાવી હતી. તેણે બુધવારે રાત્રે રમાયેલી સિઝનની 26મી મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સને 10 રનથી હરાવ્યું હતું. મેચમાં થોડા સમય માટે રાજસ્થાનની ટીમનો દબદબો જણાતો હતો, પરંતુ છેલ્લી ઓવરોમાં રમત પલટાઈ ગઈ હતી. પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ મળ્યા બાદ લખનૌએ નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં 7 વિકેટે 154 રન બનાવ્યા હતા. આ પછી રાજસ્થાનની ટીમ 6 વિકેટ ગુમાવીને માત્ર 144 રન જ બનાવી શકી હતી. લખનૌ તરફથી ફાસ્ટ બોલર અવેશ ખાને છેલ્લી ઓવરમાં 19 રનનો બચાવ કર્યો હતો. તેણે 4 ઓવરમાં 25 રન આપીને 3 વિકેટ લીધી હતી.

આ ખેલાડી મેન ઓફ ધ મેચ બન્યો હતો
લખનૌ ટીમ માટે ઓપનર કાયલ મેયર્સે અડધી સદી ફટકારી હતી અને 42 બોલમાં 4 ચોગ્ગા અને 3 છગ્ગા સાથે 51 રન બનાવ્યા હતા. માર્કસ સ્ટોઇનિસને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ તરીકે જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો, જેણે બેટ અને બોલ બંનેથી યોગદાન આપ્યું હતું. તેણે 16 બોલમાં 2 ચોગ્ગાની મદદથી 21 રન બનાવ્યા હતા. ત્યારબાદ 4 ઓવરમાં 28 રન આપીને 2 વિકેટ પણ લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *