સૂર્યકુમાર યાદવને સારા સમાચાર મળ્યા, ICCએ આ મોટી જાહેરાત કરી

સૂર્યકુમાર યાદવને સારા સમાચાર મળ્યા, ICCએ આ મોટી જાહેરાત કરી

ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલઃ આઈપીએલ 2023ની વચ્ચે ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવને એક સારા સમાચાર મળ્યા છે. ICC લેટેસ્ટ T20 રેન્કિંગઃ ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ માટે આ વર્ષ કંઈ ખાસ રહ્યું નથી. આ દરમિયાન ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (ICC) એ સૂર્યકુમાર યાદવ માટે એક મોટા સમાચાર આપ્યા છે. ખરેખર, ICC એ T20 બેટ્સમેનોની નવીનતમ રેન્કિંગ (ICC T20 રેન્કિંગ) જાહેર કરી છે.

સૂર્યકુમાર યાદવને સારા સમાચાર મળ્યા
સૂર્યકુમાર યાદવ વર્તમાન ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL 2023) માં ખરાબ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહ્યો હોઈ શકે છે, પરંતુ તે ચાલુ ICC (ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ) પુરુષોની T20 આંતરરાષ્ટ્રીય બેટિંગ રેન્કિંગમાં ટોચ પર છે. આ યાદીમાં સૂર્યકુમાર 906 માર્ક્સ સાથે પ્રથમ નંબરે છે. જેના કારણે તે પાકિસ્તાનના મોહમ્મદ રિઝવાન (811 પોઈન્ટ) અને કેપ્ટન બાબર આઝમ (755 પોઈન્ટ), દક્ષિણ આફ્રિકાના એઈડન માર્કરામ (748 પોઈન્ટ) અને ન્યુઝીલેન્ડના ડેવોન કોનવે (745 પોઈન્ટ)થી આગળ છે. તે જ સમયે, વિરાટ કોહલી તેના 15માં સ્થાને યથાવત છે.

બાબર આઝમ પાસે મોટી તક છે
આઈપીએલની આ સીઝન અત્યાર સુધી સૂર્યકુમાર યાદવ માટે સારી રહી નથી, તેણે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ માટે પ્રથમ ત્રણ મેચમાં 15, 01 અને 0 રન બનાવ્યા છે. તે જ સમયે, બાબર ત્રીજા સ્થાને પહોંચી ગયો છે, તેને શનિવારથી ન્યૂઝીલેન્ડ સામે પાકિસ્તાનની પાંચ મેચની T20 શ્રેણીમાં સૂર્યકુમારની નજીક આવવાની તક મળશે.

મહિષ તીક્ષાનો લાભ મળ્યો
ખેલાડીઓએ ન્યુઝીલેન્ડ અને શ્રીલંકા વચ્ચે તાજેતરમાં સમાપ્ત થયેલ T20I શ્રેણીમાં તેમના પ્રદર્શન માટે ચૂકવણી કરી, જેમાં યુવા સ્પિનર ​​મહિષ તિક્ષાનાએ તેની કારકિર્દીની શ્રેષ્ઠ રેટિંગ હાંસલ કરી અને તેને બોલરોની રેન્કિંગમાં સંયુક્ત રીતે પાંચમું સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું. બોલરોની યાદીમાં અફઘાનિસ્તાનના સ્પિનર ​​રાશિદ ખાન દેશબંધુ ફઝલહક ફારૂકી, ઓસ્ટ્રેલિયાના જોશ હેઝલવુડ અને શ્રીલંકાના વાનિન્દુ હસરાંગાથી આગળ છે. બોલરોની યાદીમાં ટોપ 10માં કોઈ ભારતીય સામેલ નથી.

ટેસ્ટ રેન્કિંગમાં પણ ફેરફાર થયો છે
મીરપુરમાં આયર્લેન્ડ સામે બાંગ્લાદેશની જીત બાદ ટેસ્ટ રેન્કિંગમાં પણ થોડો ફેરફાર થયો છે. મુશફિકુર રહીમ 126 અને અણનમ 51 રનના સ્કોર સાથે ટેસ્ટ બેટ્સમેનોની યાદીમાં પાંચ સ્થાનનો ફાયદો ઉઠાવીને 17મા સ્થાને પહોંચી ગયો છે. જ્યારે બોલરોની યાદીમાં તૈજુલ ઈસ્લામ અને શાકિબ અલ હસનની સ્પિન જોડીને ફાયદો થયો છે. તૈજુલ પાંચ વિકેટ લઈને ત્રણ સ્થાન આગળ વધીને 20મા સ્થાને પહોંચી ગયો છે. બાંગ્લાદેશના કેપ્ટન શાકિબે બે સ્થાનનો સુધારો કરીને સંયુક્ત 26મા નંબર પર કબજો કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *