આ ખેલાડીને ટીમ ઈન્ડિયા પછી IPLમાંથી બહાર કાઢ્યો, મેનેજમેન્ટનો આ મોટો નિર્ણય લીધો

આ ખેલાડીને ટીમ ઈન્ડિયા પછી IPLમાંથી બહાર કાઢ્યો, મેનેજમેન્ટનો આ મોટો નિર્ણય લીધો

RR vs DC પ્લેઇંગ 11: રાજસ્થાન રોયલ્સ અને દિલ્હી કેપિટલ્સ વચ્ચે ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023) ની 16મી સિઝન ગુવાહાટીમાં ચાલુ છે. મેચમાં દિલ્હી કેપિટલ્સના કેપ્ટન ડેવિડ વોર્નરે ટોસ જીતીને રાજસ્થાનને પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. દરમિયાન, દિલ્હી મેનેજમેન્ટે એવા ખેલાડીને પડતો મૂકવાનો નિર્ણય કર્યો, જે ભારતીય ટીમમાં સ્થાન મેળવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. રાજસ્થાન વિ દિલ્હી પ્લેઈંગ 11: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023) ની 16મી સીઝનની 11મી મેચ ગુવાહાટીમાં ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન રાજસ્થાન રોયલ્સ અને દિલ્હી કેપિટલ્સ વચ્ચે ચાલી રહી છે. આ મેચમાં દિલ્હી કેપિટલ્સના કેપ્ટન ડેવિડ વોર્નરે ટોસ જીતીને પ્રથમ ફિલ્ડિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. દરમિયાન, દિલ્હીની ટીમના એક ઉત્સુક ખેલાડીને પ્રારંભિક પ્લેઇંગ-11માં રાખવામાં આવ્યો ન હતો. તે સ્ટાર ખેલાડી પોતાના બેટના દમ પર ભારતીય ટીમમાં જગ્યા બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે.

વોર્નરે ટોસ જીતીને ફિલ્ડીંગ પસંદ કરી
બરસાપારા ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી આ મેચમાં દિલ્હીની ટીમની કેપ્ટનશીપ કરી રહેલા ઓસ્ટ્રેલિયાના કેપ્ટન ડેવિડ વોર્નરે ટોસ જીતીને દિલ્હીને પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. ટોસ જીત્યા બાદ તેણે કહ્યું, ‘ખબર નથી શું થવાનું છે. આશા છે કે અમે સારી શરૂઆત કરીશું. મિશેલ માર્શ લગ્ન કરવા ઘરે ગયો છે. તેમને ખૂબ ખૂબ શુભેચ્છાઓ. માર્શની જગ્યાએ રોવમેન પોવેલના આગમન સાથે એક ફેરફાર થયો છે. તેના સિવાય સરફરાઝ ખાન પણ ટીમમાં નથી. મનીષ પાંડેને તક આપવામાં આવી છે.

ટીમમાં ઘણા ફેરફારો
આ રીતે દિલ્હીની ટીમમાં ઘણા ફેરફાર કરવામાં આવ્યા હતા. મિશેલ માર્શ, સરફરાઝ ખાન અને અમાન ખાનને પ્લેઇંગ-11માંથી બહાર કરવામાં આવ્યા હતા. મનીષ પાંડે, રોવમેન પોવેલ અને લલિત યાદવને તક મળી. રસપ્રદ વાત એ છે કે પૃથ્વી શૉને પ્રારંભિક પ્લેઈંગ-11નો ભાગ બનાવવામાં આવ્યો ન હતો. તેને અવેજી તરીકે રાખવામાં આવ્યો છે. એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે તેને ઈમ્પેક્ટ પ્લેયર તરીકે મેદાનમાં ઉતારવામાં આવી શકે છે. એક મોટો નિર્ણય લેતા ટીમ મેનેજમેન્ટે માત્ર પૃથ્વી જ નહીં પરંતુ અમાન, સરફરાઝ, અનુભવી ઈશાંત શર્મા અને પ્રવીણ દુબેને પણ વિકલ્પ તરીકે રાખ્યા છે.

2 વર્ષથી ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર
23 વર્ષીય પૃથ્વી શોએ દિલ્હીમાં રમાયેલી છેલ્લી IPL મેચમાં માત્ર 7 રન બનાવ્યા હતા. તે પહેલા, લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ સામે રમાયેલી સિઝનની તેની પ્રથમ મેચમાં પૃથ્વીના બેટમાંથી માત્ર 12 રન નીકળ્યા હતા. આવી સ્થિતિમાં તેમના પર સતત સવાલો ઉઠી રહ્યા છે. તેણે ભારત માટે ટૂંકા ફોર્મેટમાં માત્ર એક જ મેચ રમી છે. તે વર્ષ 2021થી ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર ચાલી રહ્યો છે. દિલ્હી કેપિટલ્સ (પ્લેઈંગ ઈલેવન): ડેવિડ વોર્નર (સી), મનીષ પાંડે, રિલી રોસોવ, રોવમેન પોવેલ, લલિત યાદવ, અક્ષર પટેલ, અભિષેક પોરેલ (વિકેટમાં), એનરિચ નોરખિયા, ખલીલ અહેમદ, કુલદીપ યાદવ અને મુકેશ કુમાર

રાજસ્થાન રોયલ્સ (પ્લેઇંગ ઇલેવન): જોસ બટલર, યશસ્વી જયસ્વાલ, સંજુ સેમસન (કેપ્ટન/વિકેટકીપર), રિયાન પરાગ, શિમરોન હેટમાયર, ધ્રુવ જુરેલ, રવિચંદ્રન અશ્વિન, જેસન હોલ્ડર, ટ્રેન્ટ બોલ્ટ, સંદીપ શર્મા અને યુઝવેન્દ્ર ચહલ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *