ભારતના ખતરનાક ખેલાડી સાથે અન્યાય થયો, 2 મેચ હરાવ્યા પછી મળી આ મોટી સજા

ભારતના ખતરનાક ખેલાડી સાથે અન્યાય થયો, 2 મેચ હરાવ્યા પછી મળી આ મોટી સજા

IPL 2023: IPL 2023 માં, 8 એપ્રિલ, શનિવારે પ્રથમ મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સ અને દિલ્હી કેપિટલ્સની ટીમો વચ્ચે મેચ છે. આ મેચ ગુવાહાટીના બરસાપારા ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ રહી છે. દિલ્હીના કેપ્ટન વોર્નરે ટોસ ગેટલરને પ્રથમ બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. દિલ્હી કેપિટલ્સ પ્લેઈંગ-11: IPL 2023 ની 11મી મેચમાં, દિલ્હી કેપિટલ્સ અને રાજસ્થાન રોયલ્સની ટીમો આમને-સામને છે. દિલ્હી કેપિટલ્સના કેપ્ટને ટોસ જીતીને રાજસ્થાનને પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. ટોસની સાથે જ છેલ્લી બે મેચમાં દિલ્હીના ફ્લોપ રહેલા ખેલાડીને પ્લેઇંગ-11માંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યો હતો. આ બેટ્સમેને આ સિઝનમાં ટીમ માટે શરૂઆતની બંને મેચ રમી હતી પરંતુ હવે ખરાબ પ્રદર્શનને કારણે તેને ટીમમાંથી બહારનો રસ્તો દેખાડવામાં આવ્યો છે.

આ ખેલાડીને મળી ભયાનક સજા
દિલ્હી કેપિટલ્સ ટીમે છેલ્લા બે મેચથી ફ્લોપ રહેલા સરફરાઝ ખાનને રાજસ્થાન સામેની પ્લેઈંગ-11માંથી બહાર કરી દીધો છે. જોકે, તે ટીમ માટે ઈમ્પેક્ટ પ્લેયર તરીકે રમતા જોવા મળી શકે છે. સરફરાઝે લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ સામે ટીમની પ્રથમ IPL મેચમાં 4 રન બનાવ્યા હતા, જ્યારે તેણે ગુજરાત ટાઇટન્સ સામે 34 બોલમાં 30 રન બનાવ્યા હતા. આવી સ્થિતિમાં હવે ટીમ મેનેજમેન્ટે આ ખેલાડીને પ્લેઇંગ-11માં સામેલ ન કરીને તેના ખરાબ પ્રદર્શનની સજા આપી છે.

આઈપીએલમાં આ પ્રકારના આંકડા જોવા મળ્યા છે
સરફરાઝે તેની IPL કરિયરમાં અત્યાર સુધી 48 મેચ રમી છે અને તેણે 35 ઇનિંગ્સમાં 566 રન બનાવ્યા છે. IPLમાં તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 67 રન છે. આટલી મેચોમાં તેણે માત્ર 1 અડધી સદી ફટકારી છે. આવી સ્થિતિમાં આ આંકડા તેની બેટિંગ પર સવાલ ઉભા કરતા જોવા મળે છે. જો કે હવે જોવાનું એ છે કે દિલ્હી કેપિટલ્સ ટીમ તેને આ IPLની આગામી મેચોમાં તક આપશે કે નહીં.

બંને ટીમોના પ્લેઇંગ-11
દિલ્હી કેપિટલ્સ (પ્લેઈંગ ઈલેવન): ડેવિડ વોર્નર (સી), મનીષ પાંડે, રિલી રોસોવ, રોવમેન પોવેલ, લલિત યાદવ, અક્ષર પટેલ, અભિષેક પોરેલ (વિકેટમાં), એનરિચ નોરખિયા, ખલીલ અહેમદ, કુલદીપ યાદવ અને મુકેશ કુમાર

રાજસ્થાન રોયલ્સ (પ્લેઇંગ ઇલેવન): જોસ બટલર, યશસ્વી જયસ્વાલ, સંજુ સેમસન (કેપ્ટન/વિકેટકીપર), રિયાન પરાગ, શિમરોન હેટમાયર, ધ્રુવ જુરેલ, રવિચંદ્રન અશ્વિન, જેસન હોલ્ડર, ટ્રેન્ટ બોલ્ટ, સંદીપ શર્મા અને યુઝવેન્દ્ર ચહલ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *