કેએલ રાહુલ આ બેટ્સમેન ખેલાડીની કારકિર્દીનો અંત કરશે, તેના વિષે પસંદગીકારો કહ્યું કે…

કેએલ રાહુલ આ બેટ્સમેન ખેલાડીની કારકિર્દીનો અંત કરશે, તેના વિષે પસંદગીકારો કહ્યું કે…

RR vs DC હાઇલાઇટ્સ: દિલ્હી કેપિટલ્સ સામેની IPL-2023 મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સના યુવા બેટ્સમેને શનિવારે ગુવાહાટીમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેનું બેટ દિલ્હીના બોલરો પર સમયની જેમ તૂટી પડ્યું અને ઝડપી શોટ મારતું રહ્યું. હવે તેને જોઈને કહી શકાય કે તે કેએલ રાહુલ માટે ખતરો બની શકે છે. રાજસ્થાન રોયલ્સ વિ દિલ્હી કેપિટલ્સ હાઇલાઇટ્સ: રાજસ્થાન રોયલ્સના એક ડેશિંગ બેટ્સમેને શનિવારે દિલ્હી કેપિટલ્સ (આરઆર વિ ડીસી) સામે આઇપીએલ મેચ (આઇપીએલ 2023) માં ધમાકેદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેની ઈનિંગની અદભૂત હતી કે રાજસ્થાનની ટીમે માત્ર 8 ઓવરમાં 96 રન બનાવ્યા હતા. આ ખેલાડી ધીમે ધીમે કોચ રાહુલ દ્રવિડનો વિશ્વાસ પણ જીતી રહ્યો છે. કોઈપણ રીતે, દ્રવિડ યુવા ખેલાડીઓને અજમાવવામાં અને તેમને તક આપવામાં પાછીપાની કરતો નથી.

ગુવાહાટી મેદાન પર હંગામો મચ્યો હતો
જે યુવા બેટ્સમેનનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવી રહ્યો છે તે યશસ્વી જયસ્વાલ છે, જે ભારતની અંડર-19 ટીમ માટે રમી હતી. યશસ્વીએ ગુવાહાટી મેદાન પર લગભગ 200ના સ્ટ્રાઈક રેટથી બેટિંગ કરી હતી. દિલ્હીના સુકાની ડેવિડ વોર્નરે ટોસ જીતીને રાજસ્થાનને પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું.યશસ્વી અને જોસ બટલરે રાજસ્થાનની ટીમને તોફાની શરૂઆત અપાવી હતી. બંનેએ મળીને 8.2 ઓવરમાં 98 રન જોડ્યા હતા.

25 બોલમાં અડધી સદી પૂરી કરી
યશસ્વીએ માત્ર 25 બોલમાં પોતાની અડધી સદી પૂરી કરી હતી. યશસ્વી અને જોસ બટલર વચ્ચેની ખતરનાક ભાગીદારી 9મી ઓવરના ત્રીજા બોલ પર યુવા ઝડપી બોલર મુકેશ કુમારે તોડી નાખી હતી. તેણે પોતાના જ બોલ પર યશસ્વીનો કેચ પકડ્યો હતો. યશસ્વીએ 31 બોલનો સામનો કર્યો અને તેની ઇનિંગમાં 11 ચોગ્ગા, એક છગ્ગાની મદદથી 60 રન બનાવ્યા.

કેએલ રાહુલ માટે ખતરો!
યશસ્વી જે રીતે પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે તે કેએલ રાહુલની ક્રિકેટ કારકિર્દી માટે ખતરો બની શકે છે. ખરેખર, કેએલ રાહુલ ટોપ ઓર્ડર બેટ્સમેન છે અને ઓપનિંગની જવાબદારી પણ સંભાળે છે. તે જ સમયે, યશસ્વી ઓપનિંગ પણ કરે છે. ભારતની અંડર-19 અને અંડર-23 ટીમ માટે રમી ચુકેલા યશસ્વી હજુ પણ પોતાના આંતરરાષ્ટ્રીય ડેબ્યૂની રાહ જોઈ રહ્યા છે પરંતુ જે રીતે તે પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે, તેને જોઈને આશા છે કે તેને આ તક જલ્દી મળી શકે. કેએલનો એક પ્લસ પોઈન્ટ છે – તે વિકેટકીપિંગ પણ કરે છે. તેણે આ જવાબદારી માત્ર IPL માટે જ નહીં પરંતુ ટીમ ઈન્ડિયા માટે પણ નિભાવી છે.

ભારતીય ક્રિકેટનું ભવિષ્ય
કેએલ રાહુલ હાલમાં 30 વર્ષનો છે પરંતુ તે તાજેતરના ભૂતકાળમાં તેના બેટથી સંઘર્ષ કરતો જોવા મળ્યો હતો. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં તેને 2 મેચ બાદ તક પણ આપવામાં આવી ન હતી. તે જ સમયે, ઘરેલુ ક્રિકેટમાં મુંબઈનું પ્રતિનિધિત્વ કરનાર યશસ્વીની ક્રિકેટ કારકિર્દી હજુ ઘણી બાકી છે. તેની ઉંમર માત્ર 21 વર્ષની છે. આવી સ્થિતિમાં તેને ભારતીય ક્રિકેટનું ભવિષ્ય કહી શકાય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *