ભારતીય ટીમનો આ ખેલાડી ટૂંક સમયમાં નિવૃત્ત થશે, IPLમાં આ મોટો સંકેત આપ્યો

ભારતીય ટીમનો આ ખેલાડી ટૂંક સમયમાં નિવૃત્ત થશે, IPLમાં આ મોટો સંકેત આપ્યો

IPL 2023: IPL 2023 ની 11મી મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સ અને દિલ્હી કેપિટલ્સ વચ્ચે મુકાબલો થયો હતો. આ મેચમાં દિલ્હીના કેપ્ટન ડેવિડ વોર્નરે પ્લેઈંગ ઈલેવનની જાહેરાત કરતાની સાથે જ અનુભવી ખેલાડીનું દિલ તોડી નાખ્યું હતું. ટીમ ઈન્ડિયા બાદ આ ખેલાડીને આઈપીએલ મેચોમાં પણ જગ્યા નથી મળી રહી. DC vs RR: IPL 2023 ના શનિવારે 8 એપ્રિલે દિલ્હી કેપિટલ્સ અને રાજસ્થાન રોયલ્સ વચ્ચેની મેચમાં, એક ખેલાડીની આશાઓ પર પાણી ફરી વળ્યું હતું. દિલ્હીની ટીમે આ ખેલાડીને આ સિઝનની IPLમાં પોતાની ટીમમાં જગ્યા આપી હતી, પરંતુ અત્યાર સુધી ટીમની ત્રણેય મેચોમાં તેને તક મળી નથી. જણાવી દઈએ કે આ ખેલાડીને લાંબા સમયથી ટીમ ઈન્ડિયામાં રમવાની તક મળી નથી. આવી સ્થિતિમાં હવે આ ખેલાડી ટૂંક સમયમાં ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરતો જોવા મળી શકે છે.

એક પણ મેચમાં તક મળી નથી
દિલ્હી કેપિટલ્સના અનુભવી ફાસ્ટ બોલર ઈશાંત શર્માને ટીમની અત્યાર સુધીની ત્રણ મેચમાંથી કોઈ પણ મેચમાં પ્લેઈંગ-11માં તક મળી નથી, આવી સ્થિતિમાં હવે તેની કારકિર્દી પર સવાલો ઉભા થઈ રહ્યા છે. આટલું જ નહીં તે લાંબા સમયથી ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર ચાલી રહ્યો છે. હવે આ અનુભવી ખેલાડીની કારકિર્દી ખતમ થઈ ગઈ હોય તેવું લાગી રહ્યું છે. ટીમ ઈન્ડિયાથી દૂર, હવે આઈપીએલમાં રમવું પણ તેમના માટે એક મોટો પડકાર દેખાઈ રહ્યો છે.

ટીમ ઈન્ડિયામાં તક પણ નથી મળી
જણાવી દઈએ કે ઈશાંત શર્માને ઘણા સમયથી ભારતીય ટીમમાં રમવાની તક મળી નથી. ઈશાંતે તેની છેલ્લી ટી20 મેચ 2013માં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે રમી હતી. આ સિવાય તેણે છેલ્લી વનડે 2016માં રમી હતી જ્યારે તેની છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ 2021માં ન્યૂઝીલેન્ડ સામે હતી. આ ટેસ્ટ મેચ બાદ તેને ટીમમાં કોઈ તક મળી નથી.

IPL કરિયર આવી રહી છે
ઈશાંત શર્માના આઈપીએલ કરિયરની વાત કરીએ તો તે અત્યાર સુધી આઈપીએલમાં 93 મેચ રમી ચૂક્યો છે. આમાં તેણે 72 વિકેટ પોતાના નામે કરી છે. IPLમાં તેનો સર્વશ્રેષ્ઠ બોલિંગ સ્પેલ 12 રનમાં 5 વિકેટ રહ્યો છે. જણાવી દઈએ કે ઈશાંત શર્માએ છેલ્લી આઈપીએલ મેચ 2021માં ગુજરાતના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં પંજાબ કિંગ્સ વિરુદ્ધ રમી હતી. જો કે આ મેચમાં તે કોઈ વિકેટ લઈ શક્યો નહોતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *