મેચની વચ્ચે મેદાન પર આ ખેલાડીની છેતરપિંડી દેખાઈ, તેથી લોકોએ માંગ કરી તેને બહાર કાઢવા માટે…….

મેચની વચ્ચે મેદાન પર આ ખેલાડીની છેતરપિંડી દેખાઈ, તેથી લોકોએ માંગ કરી તેને બહાર કાઢવા માટે…….

IPL 2023: ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન રાજસ્થાન રોયલ્સે શનિવારે દિલ્હી કેપિટલ્સ સામેની IPL-2023 મેચમાં 20 ઓવરમાં 4 વિકેટ ગુમાવીને 199 રનનો મોટો સ્કોર બનાવ્યો હતો. ઓપનર જોસ બટલર અને યશસ્વી જયસ્વાલે મહત્વપૂર્ણ યોગદાન આપ્યું હતું પરંતુ મેદાન પર એક ખેલાડીનું પક્ષપાતી વલણ પણ જોવા મળ્યું હતું. આના પર ચાહકોએ સોશિયલ મીડિયા પર સખત વાંધો વ્યક્ત કર્યો હતો. રાજસ્થાન રોયલ્સ પ્લેયર ડબલ સ્ટાન્ડર્ડ: રાજસ્થાન રોયલ્સે શનિવારે IPL-2023 મેચમાં દિલ્હી કેપિટલ્સ સામે 20 ઓવરમાં 4 વિકેટે 199 રનનો મોટો સ્કોર બનાવ્યો હતો. ઓપનર જોસ બટલર અને યશસ્વી જયસ્વાલે આમાં મહત્વનું યોગદાન આપ્યું હતું. આ દરમિયાન મેદાન પર એક ખેલાડીનું પક્ષપાતી વલણ પણ જોવા મળ્યું હતું, જેના માટે ચાહકોએ ભારે વાંધો ઉઠાવ્યો હતો.

બટલર અને જયસ્વાલે ધૂમ મચાવી હતી
દિલ્હીના કેપ્ટન ડેવિડ વોર્નરે ટોસ જીતીને રાજસ્થાન રોયલ્સને પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. ટીમને જોસ બટલર અને યશસ્વી જયસ્વાલે તોફાની શરૂઆત અપાવી હતી. બંનેએ સાથે મળીને 98 રનની ઓપનિંગ ભાગીદારી કરી હતી, જેને યુવા ઝડપી બોલર મુકેશ કુમારે તોડી હતી. યશસ્વીએ 31 બોલમાં 11 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 60 રન બનાવ્યા હતા. પછી બટલર એક છેડે સ્થિર રહ્યો અને સદીની નજીક પહોંચી ગયો. મુકેશે તેમને પેવેલિયનનો રસ્તો પણ બતાવ્યો.

બટલરનું તોફાન
ઇંગ્લેન્ડનો ડેશિંગ બેટ્સમેન જોસ બટલર ઇનિંગની 19મી ઓવરમાં પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. બટલરે 51 બોલમાં 11 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 79 રન બનાવ્યા હતા. શિમરોન હેટમાયર 21 બોલમાં એક ચોગ્ગા અને 4 છગ્ગાની મદદથી 39 રન બનાવીને અણનમ પરત ફર્યો હતો. ધ્રુવ જુરેલે 3 બોલમાં સિક્સર ફટકારીને અણનમ 8 રન બનાવ્યા હતા. દિલ્હી તરફથી મુકેશ કુમારે 4 ઓવરમાં 36 રન આપીને 2 વિકેટ લીધી હતી જ્યારે કુલદીપ યાદવ અને રોવમેન પોવેલને 1-1 વિકેટ મળી હતી.

મેદાન પર દંભ
આ દરમિયાન મેદાન પર મેચની વચ્ચે એક ખેલાડીની ડુપ્લીસીટી પણ જોવા મળી હતી. આ ખેલાડી રાજસ્થાન રોયલ્સનો ઓપનર જોસ બટલર છે. વાસ્તવમાં, અમે એવું નહોતું વિચાર્યું, સોશિયલ મીડિયા પરના કેટલાક વપરાશકર્તાઓને એવું લાગ્યું. જોસ બટલરને આઉટ કરવા માટે ત્રીજા અમ્પાયરનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો. બન્યું એવું કે મુકેશ કુમારે તેને પોતાના જ બોલ પર કેચ કરી લીધો. અમ્પાયરોને લાગ્યું કે બોલ બમ્પ થયો છે (કેચ પહેલા જમીન પર અથડાયો છે). જોકે બટલરને આ ખબર હતી, તેમ છતાં તે ક્રિઝ પર જ રહ્યો અને અમ્પાયરના નિર્ણયની રાહ જોતો રહ્યો.

લોકોએ સોશિયલ મીડિયા પર વાંધો વ્યક્ત કર્યો હતો
શ્રીરામ નામના યુઝરે આની સામે સખત વાંધો વ્યક્ત કર્યો હતો. તેણે સોશિયલ મીડિયા પર લખ્યું, ‘તે થોડું કઠોર લાગે છે, પરંતુ મને લાગે છે કે જોસ ખૂબ જ બેવડા ચહેરાવાળો ક્રિકેટર છે. એક તરફ તેને અમ્પાયરિંગની ભૂલોનો લાભ લેવામાં કોઈ સમસ્યા નથી (આજે તેની વિકેટ અને પછી અમ્પાયરનો નિર્ણય જે પાછળથી પલટી ગયો હતો) બીજી તરફ તે ફિલ્ડિંગ સ્માર્ટ્સ (મેનકાડિંગ) સામે વિરોધ કરે છે. જ્યારે આ (મેનકાડિંગ) થાય છે, ત્યારે તે ક્રિકેટ નીતિશાસ્ત્રના સ્વયં-નિયુક્ત ધ્વજ વાહક બની જાય છે. શું ફક્ત હું જ આવું વિચારું છું અથવા અન્ય લોકો તેમના નૈતિક ધોરણો વિશે એવું જ અનુભવે છે?’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *