ભારતીય ટીમને આ નવા કોચ કર્યા, અચાનક આ ખેલાડીને મોટી જવાબદારી આપી

ભારતીય ટીમને આ નવા કોચ કર્યા, અચાનક આ ખેલાડીને મોટી જવાબદારી આપી

નવા કોચ: ભારતીય ટીમના નવા સપોર્ટ સ્ટાફની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. ઓસ્ટ્રેલિયાના જાણીતા કોચ એન્થોની ફેરી અને દક્ષિણ આફ્રિકાના રેટ્ટ હેલ્કેટને મોટી જવાબદારી મળી છે. ભારતીય હોકી ટીમ: ઓસ્ટ્રેલિયાના પ્રખ્યાત કોચ એન્થોની ફેરીને ભારતીય મહિલા હોકી ટીમના વિશ્લેષણાત્મક કોચ તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે, જ્યારે દક્ષિણ આફ્રિકાના રેટ્ટ હેલ્કેટ પુરૂષ ટીમ સાથે કામ કરશે. ભૂમિકા ભજવશે. હોકી ઈન્ડિયાએ શુક્રવારે જાહેરાત કરી હતી. રાષ્ટ્રીય મહાસંઘે બંને ટીમો માટે અન્ય સપોર્ટ સ્ટાફ સભ્યોની પણ જાહેરાત કરી હતી.

એન્થોની ફેરી પાસે ઘણો અનુભવ છે
એન્થોની ફેરીની દેખરેખ હેઠળ કેનેડિયન પુરુષોની ટીમ 2016 રિયો ઓલિમ્પિક માટે ક્વોલિફાય થઈ હતી. તેમના માર્ગદર્શન હેઠળ, જાપાનની મહિલા ટીમે 2018માં તેનો પ્રથમ એશિયન ગેમ્સ સુવર્ણ ચંદ્રક જીત્યો હતો. તે મુખ્ય કોચ જેન્કે શોપમેનને તેની નવી ભૂમિકામાં મદદ કરશે. એન્થોની ફેરીના કોચ હેઠળ કેનેડાની પુરૂષોની અંડર-21 ટીમ જુનિયર વર્લ્ડ કપ માટે ક્વોલિફાય થઈ હતી. તેઓ ઓગસ્ટ 2020 થી એપ્રિલ 2022 સુધી યુએસ મહિલા ટીમના કોચ અને ઉચ્ચ પ્રદર્શન નિર્દેશક રહ્યા છે.

આ પૂર્વ સૈનિકોને પણ મોટી જવાબદારી મળી છે
ફેરી અને હેલ્કેટ ઉપરાંત, હોકી ઈન્ડિયાએ ઓસ્ટ્રેલિયાના એલન ટેનની રાષ્ટ્રીય પુરૂષ ટીમના વૈજ્ઞાનિક સલાહકાર તરીકે નિમણૂકની પણ જાહેરાત કરી હતી. હેલ્કેટ અને ટેન બંને સાઉથ આફ્રિકાના નવા નિયુક્ત હેડ કોચ ક્રેગ ફુલટનની આગેવાની હેઠળની મેન્સ ટીમના કોચિંગ સ્ટાફનો ભાગ હશે. હેલ્કેટે 2010 થી 2018 સુધી દક્ષિણ આફ્રિકા માટે 155 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. તે 2020માં નેધરલેન્ડનો આસિસ્ટન્ટ કોચ રહી ચૂક્યો છે. ટેન પાસે ‘ન્યૂ સાઉથ વેલ્થ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ એન્ડ સ્પોર્ટ્સ’માં ‘સ્ટ્રેન્થ એન્ડ કન્ડિશનિંગ’ કોચ તરીકે 10 વર્ષનો અનુભવ છે.

દિલીપ તિર્કીએ આપ્યું મોટું નિવેદન
હોકી ઈન્ડિયાના પ્રમુખ દિલીપ તિર્કીએ કહ્યું, “અમે નવા કોચિંગ સભ્યોને પુરૂષ અને મહિલા ટીમોમાં આવકારીએ છીએ. હોકી ઈન્ડિયા વતી, હું તાત્કાલિક ધોરણે તેમની નિમણૂકો પૂર્ણ કરવા બદલ સ્પોર્ટ્સ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા (SAI)નો આભાર માનું છું અને 2023માં ચીનમાં એશિયન ગેમ્સ માટે ભારતીય ટીમોને તૈયાર કરવામાં સતત સમર્થનની પ્રશંસા કરું છું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *