એક મેચમાં ‘0’ અને તરત જ આ ખેલાડીને ટીમમાંથી બહાર કર્યો, IPLમાં આ ખેલાડી સાથે અન્યાય થયો

એક મેચમાં ‘0’ અને તરત જ આ ખેલાડીને ટીમમાંથી બહાર કર્યો, IPLમાં આ ખેલાડી સાથે અન્યાય થયો

LSG vs SRH: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની 16મી સિઝનમાં એક યુવા બેટ્સમેન સાથે અન્યાય થયો હતો. માત્ર એક મેચમાં તે ખેલાડીનું ખરાબ પ્રદર્શન ભારે પડી ગયું અને તેણે ટીમમાં પોતાનું સ્થાન ગુમાવવું પડ્યું. આ યુવા બેટ્સમેન ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ ટીમનો છે. IPL 2023, LSG vs SRH પ્લેઇંગ 11: ઘણીવાર એવું જોવા મળે છે કે ખેલાડીને સતત તકો આપવામાં આવે છે, પછી ભલે તે ગમે તેટલું ફ્લોપ પ્રદર્શન કરે. ક્યારેક મેચમાં ખરાબ પ્રદર્શન કરનાર ખેલાડીને ટીમમાંથી બહાર ફેંકી દેવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં પ્રશ્ન એ થાય છે કે આ અન્યાય કે પક્ષપાત શા માટે? ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની 16મી સિઝનમાં આવું બન્યું છે, જ્યારે યુવા બેટ્સમેન માત્ર એક જ મેચમાં ખરાબ પ્રદર્શનથી છવાયેલો હતો.

હૈદરાબાદના ખેલાડીને ટીમમાંથી હટાવી દેવામાં આવ્યો છે
લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ અને સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ વચ્ચે ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ-2023)ની 16મી સિઝનની 10મી મેચમાં પ્લેઈંગ-11 સામે આવતા જ કેટલાક લોકો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા હતા. લખનૌના ભારત રત્ન અટલ બિહારી વાજપેયી એકાના ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી આ મેચમાં હૈદરાબાદના કેપ્ટન એડન માર્કરામે ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. આ દરમિયાન તેણે પ્લેઇંગ-11માંથી આવા ખેલાડીને પડતો મૂક્યો હતો જે પાછલી મેચમાં ખાતું ખોલાવ્યા વિના જ આઉટ થયો હતો.

આ ખેલાડી સાથે અન્યાય!
જે ખેલાડીનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવી રહ્યો છે તે 22 વર્ષીય ઓપનર અભિષેક શર્મા છે. રાજસ્થાન રોયલ્સ સામે હૈદરાબાદની છેલ્લી મેચમાં અભિષેકને તક મળી હતી, જ્યારે તે ટ્રેન્ટ બોલ્ટનો શિકાર બન્યો હતો અને 3 બોલ રમીને બોલ્ડ થયો હતો. હવે માર્કરામે તેને પ્લેઈંગ-11માંથી બહાર કરવાનો નિર્ણય કર્યો. હવે અનમોલપ્રીત સિંહને ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે જે વિકેટકીપિંગમાં પણ નિષ્ણાત છે. અભિષેકની વાત કરીએ તો, તેણે તેની એકંદર T20 કારકિર્દીમાં 68 મેચમાં 1476 રન બનાવ્યા છે.

માર્કરામે હવે કમાન સંભાળી લીધી
આ મેચમાં એડન માર્કરામે સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદની ટીમની કમાન સંભાળી હતી. જણાવી દઈએ કે આઈપીએલ-2023 માટે આઈડેન માર્કરામને કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે. જો કે, તે પ્રથમ મેચમાં કેપ્ટનશીપ કરી શક્યો ન હતો, જેના કારણે ભારતીય ફાસ્ટ બોલર ભુવનેશ્વર કુમારને કેપ્ટન્સી સોંપવામાં આવી હતી. જોકે આ મેચમાં માર્કરામ ખાતું પણ ખોલાવી શક્યો ન હતો. સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ (પ્લેઇંગ-11): મયંક અગ્રવાલ, અનમોલપ્રીત સિંહ (વિકેટકીપર), રાહુલ ત્રિપાઠી, એડન માર્કરામ (કેપ્ટન), હેરી બ્રુક, વોશિંગ્ટન સુંદર, અબ્દુલ સમદ, ભુવનેશ્વર કુમાર, ટી નટરાજન, ઉમરાન મલિક અને આદિલ રશીદ

લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ (પ્લેઈંગ-11): કેએલ રાહુલ (કેપ્ટન), કાયલ મેયર્સ, દીપક હુડા, માર્કસ સ્ટોઈનિસ, નિકોલસ પૂરન (વિકેટકીપર), રોમારીયો શેફર્ડ, કૃણાલ પંડ્યા, અમિત મિશ્રા, યશ ઠાકુર, જયદેવ ઉનડકટ અને રવિ બિશ્નોઈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *