આ 40 વર્ષીય ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયા માંથી બહાર, IPLમાં એક પણ મોકો મળ્યો નઈ, આ કેપ્ટન તેના પર દયા લાવશે

આ 40 વર્ષીય ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયા માંથી બહાર, IPLમાં એક પણ મોકો મળ્યો નઈ, આ કેપ્ટન તેના પર દયા લાવશે

IPL 2023: IPL એક એવું પ્લેટફોર્મ છે જ્યાં યુવા ખેલાડીઓને વારંવાર તક આપવામાં આવે છે. યુવા ખેલાડીઓ પોતાની પ્રતિભાથી રાષ્ટ્રીય ટીમોમાં સ્થાન મેળવે છે. લખનઉ સુપર જાયન્ટ્સ અને સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ વચ્ચે રમાઈ રહેલી મેચમાં 40 વર્ષના ખેલાડીએ આઈપીએલમાં વાપસી કરી છે. LSGમાં 40 વર્ષનો ખેલાડીઃ IPL 2023ની 10મી મેચમાં લખનઉ સુપર જાયન્ટ્સ અને સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદની ટીમો આમને-સામને છે. આ મેચ લખનૌના અટલ વિહારી બાજપેયી એકના ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ રહી છે. જ્યાં સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદના કેપ્ટન એઈડન માર્કરામે ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. આ મેચમાં લખનૌના કેપ્ટન કેએલ રાહુલે ટીમ ઈન્ડિયાના અનુભવી ખેલાડીનું નસીબ ખુલ્લું પાડ્યું છે. ટીમ ઈન્ડિયા અને આઈપીએલમાંથી સતત બહાર ચાલી રહેલા આ 40 વર્ષના ખેલાડીને પ્લેઈંગ-11માં તક મળી છે.

કેપ્ટનને આ ક્રિકેટર પર દયા આવી
છેલ્લા ઘણા સમયથી ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર રહેલા સ્પિનર ​​અમિત મિશ્રાને કેપ્ટન કેએલ રાહુલે સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ સામેની ટીમમાં સામેલ કર્યો છે. માત્ર ભારતીય ટીમ જ નહીં, આ ખેલાડીએ 2021 પછી IPLમાં પણ કોઈ મેચ રમી નથી. જણાવી દઈએ કે અમિત મિશ્રા IPLમાં છેલ્લે 27 એપ્રિલ 2021ના રોજ રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર સામે રમ્યા હતા. આ મેચમાં તેણે 3 ઓવર બોલ કરતી વખતે 27 રન આપીને 1 વિકેટ લીધી હતી.

7 વર્ષથી ટીમ ઈન્ડિયામાં તક નથી મળી
અમિત મિશ્રાને છેલ્લા સાત વર્ષથી ભારતીય ટીમમાં કોઈ તક મળી નથી. તેણે તેની છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ 2016માં ભારત માટે રમી હતી. જો કે, તે 2017 સુધી ટી20 ફોર્મેટમાં ટીમ માટે રમ્યો હતો પરંતુ તે પછી તેને ટી20 ક્રિકેટમાં કોઈ તક મળી ન હતી. તેણે ટીમ માટે 10 T20 મેચ રમી છે, જેમાં તેની 16 વિકેટ છે.

IPLમાં કરિયર આવી રહી છે
અમિત મિશ્રાના IPL કરિયરની વાત કરીએ તો તેણે IPLમાં 155 મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 166 વિકેટ ઝડપી છે. આટલું જ નહીં, તે IPLમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેનારા બોલરોની યાદીમાં ચોથા નંબર પર છે. આ ઉપરાંત, IPLના ઈતિહાસમાં સૌથી વધુ હેટ્રિક લેવાની બાબતમાં, તેની આગળ કોઈ તેની બરાબરી કરી શક્યું નથી. IPLમાં સૌથી વધુ 3 હેટ્રિકનો રેકોર્ડ અમિત મિશ્રાના નામે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *