આ ખેલાડીની IPL કારકિર્દી પર લટકી તલવાર, પોતાની જગ્યા બચાવવા માટે તેણે આવું કર્યું

આ ખેલાડીની IPL કારકિર્દી પર લટકી તલવાર, પોતાની જગ્યા બચાવવા માટે તેણે આવું કર્યું

IPL 2023 સમાચાર: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાંથી બહાર ફેંકાયા બાદ, એક સ્ટાર બેટ્સમેન તેની ડૂબતી IPL કારકિર્દીને બચાવવા મેદાનમાં ઉતરશે. ટીમ ઈન્ડિયાના આ અનુભવી બેટ્સમેનની ડૂબતી કારકિર્દીને સ્ટ્રોનો સહારો મળ્યો. CSKએ આ ખેલાડીને ખરીદીને પોતાની શરમ બચાવી હતી. હવે આ ખેલાડી IPL 2023ની સિઝનમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ તરફથી રમતા જોવા મળશે. IPL 2023 સમાચાર: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાંથી બહાર ફેંકાયા બાદ, એક સ્ટાર બેટ્સમેન તેની ડૂબતી IPL કારકિર્દીને બચાવવા મેદાનમાં ઉતરશે. ટીમ ઈન્ડિયાના આ અનુભવી બેટ્સમેનની ડૂબતી કારકિર્દીને સ્ટ્રોનો સહારો મળ્યો. CSKએ આ ખેલાડીને ખરીદીને પોતાની શરમ બચાવી હતી. હવે આ ખેલાડી IPL 2023ની સિઝનમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ તરફથી રમતા જોવા મળશે. લાંબા સમયથી ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર ચાલી રહેલા મિડલ ઓર્ડર બેટ્સમેન અજિંક્ય રહાણેને ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ ટીમે આઈપીએલ 2023ની સીઝન માટે 50 લાખની બેઝ પ્રાઈસમાં ખરીદ્યો છે. અજિંક્ય રહાણે હવે આઈપીએલ 2023માં આઈપીએલ મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની કેપ્ટન્સીમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ તરફથી રમતા જોવા મળશે.

આ ખેલાડીની IPL કરિયર પર તલવાર લટકી રહી છે
ભારતના અનુભવી બેટ્સમેન અજિંક્ય રહાણે આ વર્ષે IPL 2023માં CSK માટે સારો દેખાવ કરવા માંગે છે, જેના માટે તે ઘણો પરસેવો પાડી રહ્યો છે. અગાઉ તે રાજસ્થાન રોયલ્સ, રાઈઝિંગ પૂણે સુપરજાયન્ટ્સ, દિલ્હી કેપિટલ્સ અને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ તરફથી રમી ચૂક્યો છે. અજિંક્ય રહાણેએ રાજસ્થાન રોયલ્સની કેપ્ટનશિપ પણ કરી છે, પરંતુ સમય એવો બદલાઈ ગયો છે કે અજિંક્ય રહાણેને આઈપીએલમાં માત્ર 50 લાખ જ મળ્યા છે.

આઈપીએલમાં રમવાનો ઘણો અનુભવ છે
અજિંક્ય રહાણેના IPL રેકોર્ડની વાત કરીએ તો તેને આ લીગમાં રમવાનો ઘણો અનુભવ છે. તેણે વિશ્વની સૌથી મોટી T20 લીગમાં 158 મેચ રમી છે. રમાયેલી આ મેચોમાં તેણે 30.86ની એવરેજ અને 120.68ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 4074 રન બનાવ્યા છે. આ લીગમાં તેની બે સદી અને 28 અડધી સદી છે અને IPLમાં તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 105 છે. આ સિઝનમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ તેમના અભિયાનની શરૂઆત 31 માર્ચે ગુજરાત ટાઇટન્સ સામેની મેચથી કરશે. આ સિઝનની આ પ્રથમ IPL મેચ હશે, જે અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં રમાશે.

ટેસ્ટ કારકિર્દી લગભગ સમાપ્ત
અજિંક્ય રહાણે IPL 2023 ની હરાજીમાં ખરીદવા માટે ભાગ્યશાળી હતો કારણ કે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કારકિર્દી સમાપ્ત થવાના આરે છે. ખરાબ પ્રદર્શનના કારણે અજિંક્ય રહાણેની ટેસ્ટ કારકિર્દી લગભગ ખતમ થઈ ગઈ છે. અજિંક્ય રહાણેની વાત કરીએ તો સૌથી મોટી સમસ્યા તેની સાતત્યની છે, તે દરેક મેચમાં ટીમ માટે મહત્વનું યોગદાન આપી શકતો નથી. તમને જણાવી દઈએ કે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ પહેલા અજિંક્ય રહાણેને આઈપીએલ 2022 સીઝન માટે કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ ટીમે 1 કરોડ રૂપિયામાં ખરીદ્યો હતો, પરંતુ આઈપીએલ 2022ની 7 મેચમાં તે માત્ર 133 રન જ બનાવી શક્યો હતો. IPL 2022માં અજિંક્ય રહાણેનું ખરાબ પ્રદર્શન જોઈને તેને આ વર્ષે કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ ટીમે બહાર કરી દીધો હતો. હવે IPL 2023 સીઝનમાં, અજિંક્ય રહાણેને ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સે 50 લાખની કિંમતમાં ખરીદ્યો અને તેની ડૂબતી IPL કારકિર્દી બચાવી લીધી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *