ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીઓનો પગાર વધ્યો, BCCIએ આ કરાર જાહેર કર્યું

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીઓનો પગાર વધ્યો, BCCIએ આ કરાર જાહેર કર્યું

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ એટલે કે BCCIએ ટીમ ઈન્ડિયાના કેટલાક ખેલાડીઓને ખૂબ ખુશ કર્યા છે જ્યારે કેટલાક ખેલાડીઓને મોટો ઝટકો આપવામાં આવ્યો છે. BCCIએ 2022-23 માટે તેની વાર્ષિક કોન્ટ્રાક્ટ લિસ્ટ જાહેર કરી છે. BCCI: ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ એટલે કે BCCIએ ટીમ ઈન્ડિયાના કેટલાક ખેલાડીઓને ભારે ખુશ કરી દીધા છે જ્યારે કેટલાક ખેલાડીઓને ઝટકો આપવામાં આવ્યો છે. BCCIએ 2022-23 માટે તેની વાર્ષિક કોન્ટ્રાક્ટ લિસ્ટ જાહેર કરી છે. આ કોન્ટ્રાક્ટ લિસ્ટમાં કુલ 26 ખેલાડીઓને સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે. આમાં BCCIએ કેટલાક ખેલાડીઓને મોટી રકમ આપી છે જ્યારે એવા ઘણા ખેલાડીઓ છે જેમને BCCI દ્વારા ડિમોટ કરવામાં આવ્યા છે. ચાલો તમને કોન્ટ્રાક્ટની સંપૂર્ણ યાદી વિશે જણાવીએ.

આ ખેલાડીઓનું પ્રમોશન
બીસીસીઆઈએ ગઈ કાલે ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓની વાર્ષિક કોન્ટ્રાક્ટ યાદી જાહેર કરી હતી. 2022-23 માટે આ કોન્ટ્રાક્ટ લિસ્ટમાં ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાને ઘણો ફાયદો થયો છે. આ કોન્ટ્રાક્ટ દ્વારા જાડેજા સૌથી વધુ કમાણી કરનારા ક્રિકેટરોની યાદીમાં આવી ગયો છે. A+ ગ્રેડમાં આવતા જાડેજા ઉપરાંત અક્ષર પટેલ અને હાર્દિક પંડ્યાને પણ આ યાદીમાં લાભ મળ્યો છે. બંને એ ગ્રેડમાં જોડાયા છે. અગાઉ અક્ષર બી અને હાર્દિક સી ગ્રેડમાં હતા.

આ ખેલાડીઓને આંચકો લાગ્યો હતો
BCCI દ્વારા જારી કરાયેલ આ વાર્ષિક કોન્ટ્રાક્ટ લિસ્ટમાં કેટલાક ખેલાડીઓના ખિસ્સા પર પણ અસર થઈ છે. કેએલ રાહુલને A ગ્રેડમાંથી હટાવીને બોલ Bમાં શિફ્ટ કરવામાં આવ્યો છે. આ સિવાય અજિંક્ય રહાણે, ઈશાંત શર્મા, રિદ્ધિમાન સાહા, ભુવનેશ્વર કુમાર, હનુમા વિહારી, મયંક અગ્રવાલ અને ઓલરાઉન્ડર દીપક ચહર આ યાદીમાંથી બહાર થઈ ગયા છે.

કયો ખેલાડી કયા ગ્રેડમાં, જુઓ યાદી
ગ્રેડ A+ (7 કરોડ): વિરાટ કોહલી, રોહિત શર્મા, જસપ્રિત બુમરાહ, રવિન્દ્ર જાડેજા.
ગ્રેડ A (5 કરોડ): હાર્દિક પંડ્યા, મોહમ્મદ શમી, ઋષભ પંત, રવિચંદ્રન અશ્વિન, અક્ષર પટેલ.
ગ્રેડ B (3 કરોડ): ચેતેશ્વર પૂજારા, કેએલ રાહુલ, શ્રેયસ ઐયર, મોહમ્મદ સિરાજ, સૂર્યકુમાર યાદવ, શુભમન ગિલ.
ગ્રેડ C (1 કરોડ): ઉમેશ યાદવ, શિખર ધવન, શાર્દુલ ઠાકુર, ઈશાન કિશન, દીપક હુડા, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, વોશિંગ્ટન સુંદર, સંજુ સેમસન, અર્શદીપ સિંહ, કેએસ ભરત

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *