IPL 2023ના આ 4 ખેલાડીને BCCIએ મેદાન માંથી બહાર કર્યા, એક ઝટકામાં તેઓની કારકિર્દી ખરાબ થઈ

IPL 2023ના આ 4 ખેલાડીને BCCIએ મેદાન માંથી બહાર કર્યા, એક ઝટકામાં તેઓની કારકિર્દી ખરાબ થઈ

આઈપીએલ ક્રિકેટર્સઃ આઈપીએલ ઈતિહાસમાં 4 એવા ક્રિકેટર છે, જેમની આઈપીએલ કારકિર્દી એવી રીતે સમાપ્ત થઈ ગઈ કે કોઈએ વિચાર્યું પણ નહીં હોય. આ ખેલાડીઓ મેદાન પર પોતાનું કૌશલ્ય દેખાડવા છતાં ક્યાંક ખોવાઈ ગયા છે. આ સ્ટાર્સ શું કરી રહ્યા છે અને કઈ સ્થિતિમાં છે તે કોઈને ખબર નથી. IPLનો ભાગ બનવા માટે દુનિયાભરના ક્રિકેટરો સખત મહેનત કરી રહ્યા છે. IPL 2023: IPL ઈતિહાસમાં 4 એવા ક્રિકેટર છે, જેમની IPL કરિયરનો અંત આવી રીતે થયો કે કોઈએ વિચાર્યું પણ નહીં હોય. આ ખેલાડીઓ મેદાન પર પોતાનું કૌશલ્ય દેખાડવા છતાં ક્યાંક ખોવાઈ ગયા છે. આ સ્ટાર્સ શું કરી રહ્યા છે અને કઈ સ્થિતિમાં છે તે કોઈને ખબર નથી. IPLનો ભાગ બનવા માટે દુનિયાભરના ક્રિકેટરો સખત મહેનત કરી રહ્યા છે, ખેલાડીઓ સારી રીતે જાણે છે કે આ મેગા ઈવેન્ટમાં સારો દેખાવ તેમની કિસ્મત બદલી શકે છે. ચાલો IPL ના ગુમ થયેલા કેટલાક ખેલાડીઓ પર એક નજર કરીએ:

1. તિરુમાલાસેટ્ટી સુમન
હૈદરાબાદમાં જન્મેલા જમણા હાથના બેટ્સમેન તિરુમાલાસેટ્ટી સુમન હૈદરાબાદ ડેક્કન ચાર્જર્સ માટે રન મશીન હતા. તેણે 2009માં 237 રન બનાવ્યા અને 2010ની સિઝનમાં એડમ ગિલક્રિસ્ટની આગેવાની હેઠળની ટીમ માટે 307 રન બનાવીને તેની સફળતાનું પુનરાવર્તન કર્યું. જોકે, મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સાથેની આગામી સિઝનમાં તેણે સાત ઇનિંગ્સમાં માત્ર 65 રન બનાવ્યા હતા. જે બાદ તે પોતાનું પ્રદર્શન ન બતાવી શક્યો અને આઈપીએલ અને ક્રિકેટથી દૂર થઈ ગયો.

2. કામરાન ખાન
ઉત્તર પ્રદેશના એક નાના ગામડાના ડાબા હાથના ફાસ્ટ બોલરને રાજસ્થાન રોયલ્સ દ્વારા 2009ની સિઝન માટે પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. રોયલ્સના વન્ડર બોયએ તેની ગતિથી સુપ્રસિદ્ધ શેન વોર્ન સહિત દરેકને પ્રભાવિત કર્યા. તેની પાસે 140 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે બોલિંગ કરવાની ક્ષમતા હતી. કામરાન ખાન 2011માં પુણે ટીમમાં જતા પહેલા 2010 સુધી રાજસ્થાન રોયલ્સ સાથે રમ્યો હતો. ઉત્તર પ્રદેશનો ફાસ્ટ બોલર તેની ક્રિકેટની પ્રતિભાને કારણે રાતોરાત લાઈમલાઈટમાં આવ્યો હતો, પરંતુ લાઇમલાઈટ મેળવ્યા પછી, તે પોતાનું પ્રદર્શન ફેલાવી શક્યો નહીં અને ક્રિકેટથી દૂર થઈ ગયો.

3. મોહિત શર્મા
ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા મોહિત શર્મા 2014માં સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બોલર તરીકે ઉભરી આવ્યો હતો, તેણે 16 મેચમાં 19.65ની એવરેજથી 23 વિકેટ લીધી હતી. જો કે, આ વખતે મોહિત શર્મા (33)ને IPL 2022ની મેગા ઓક્શનમાં કોઈ ખરીદનાર મળ્યો નથી. હરિયાણાનો ક્રિકેટર કિંગ્સ ઇલેવન પંજાબમાં જતા પહેલા 2013 થી 2015 સુધી CSK સાથે હતો, જ્યાં તેણે ટીમ માટે 2016 થી 2018 સુધી IPL રમ્યો હતો. તે 2019માં CSKમાં પાછો ફર્યો હતો. એકંદરે, મોહિત શર્માના નામે 86 IPL મેચોમાં 92 વિકેટ છે. મોહિત શર્મા, જેણે 26 ODI અને 8 T20I રમી હતી, તે ભારતીય ટીમનો ભાગ હતો જેણે બાંગ્લાદેશમાં 2014 ICC વર્લ્ડ T20 ફાઇનલમાં અને 2015 ODI વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં સ્થાન મેળવ્યું હતું જેણે ઓસ્ટ્રેલિયા અને ન્યૂઝીલેન્ડની સહ યજમાની કરી હતી.

4. મનપ્રીત ગોની
પંજાબના ફાસ્ટ બોલરે 2008માં IPLની શરૂઆતની સીઝનમાં CSK માટે પોતાના પ્રદર્શનથી બધાને પ્રભાવિત કર્યા હતા. ગોનીએ 2008માં કેટલાક મજબૂત પ્રદર્શનના કારણે રાષ્ટ્રીય ટીમમાં પ્રવેશ કર્યો, પરંતુ તેને માત્ર હોંગકોંગ અને બાંગ્લાદેશ સામે જ રમવાનું મળ્યું. તે હૈદરાબાદ ડેક્કન ચાર્જર્સ, કિંગ્સ ઈલેવન પંજાબ અને મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ માટે રમ્યો હતો, પરંતુ તેણે 2008માં CSK ટીમમાં જે પ્રદર્શન આપ્યું હતું તેનું પુનરાવર્તન કરી શક્યો નહોતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *