રાજકારણનો શિકાર આ ખેલાડી બન્યો, 31 વર્ષની ઉમરમાં ક્રિકેટ માંથી સંન્યાસ લીધો

રાજકારણનો શિકાર આ ખેલાડી બન્યો, 31 વર્ષની ઉમરમાં ક્રિકેટ માંથી સંન્યાસ લીધો

ક્રિકેટર ખૂબ જલ્દી નિવૃત્તિ: કોઈપણ ખેલાડી જ્યારે તેની કારકિર્દીનો અંત ઘોષણા કરે છે, ત્યારે તેના ચાહકો, ટીમના સાથીઓ અને મેદાન પર તેની સાથે ક્ષણો વિતાવી ચૂકેલા સાથીદારો ચોક્કસપણે નિરાશ થાય છે. જોકે, રાજકારણ કે તકોના અભાવે નાની ઉંમરે આ મુશ્કેલ નિર્ણય લેવો પડે છે. બહુ જલ્દી નિવૃત્તિ લેનાર ક્રિકેટરઃ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની 16મી સીઝન 31 માર્ચથી શરૂ થવાની છે. આ માટે તમામ ટીમો અને ખેલાડીઓ તૈયારીઓમાં વ્યસ્ત છે. આ દરમિયાન અમે તમને એક એવા અનુભવી ખેલાડી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેણે માત્ર 31 વર્ષની ઉંમરે નિવૃત્તિ લેવાનો નિર્ણય લીધો હતો. તે પીઢ કોમેન્ટેટર તરીકે આઈપીએલ સાથે પણ સંકળાયેલો હતો અને મુંબઈમાં કોમેન્ટ્રી દરમિયાન હાર્ટ એટેક આવતા તેણે જીવનનો અંત આણ્યો હતો.

ICC ની સર્વકાલીન બેટિંગ રેન્કિંગમાં નંબર-5
આજે અમે એક એવા ખેલાડીની કહાની જણાવી રહ્યા છીએ, જેની બેટિંગના ચાહકો આખી દુનિયામાં રહે છે. પોતાના આક્રમક વલણ માટે પ્રખ્યાત આ વિક્ટોરિયને ટેસ્ટમાં 46.55ની એવરેજથી 3631 રન બનાવ્યા હતા. તે જ સમયે, ODIમાં, તેણે 44.61 ની સરેરાશથી 6068 રન ઉમેર્યા, જેમાં 7 સદી અને 46 અર્ધસદી સામેલ છે. તે વનડેમાં સર્વકાલીન ICC બેટિંગ રેન્કિંગમાં નંબર-5 પર રહ્યો.

કોમેન્ટરી દરમિયાન હાર્ટ એટેક
જે દંતકથાનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવી રહ્યો છે તે અન્ય કોઈ નહીં પણ ડીન જોન્સ છે, જે ઓસ્ટ્રેલિયાના મહાન ખેલાડીઓમાંના એક છે. ડીન જોન્સે ક્રિકેટના મેદાનમાં જેટલું નામ કમાવ્યું તેટલું જ તે કોમેન્ટેટર તરીકે સફળ રહ્યા. વર્ષ 2020માં જ્યારે તેને હાર્ટ એટેક આવ્યો ત્યારે તે મુંબઈમાં સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ કોમેન્ટ્રી ટીમનો ભાગ હતો. તેમણે 59 વર્ષની વયે આ દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું હતું.

31 વર્ષની વયે નિવૃત્તિ લીધી
ડીન જોન્સની ટેસ્ટ કારકિર્દીનો અંત ઘણો નિરાશાજનક રહ્યો. 1992-93માં તેને વિવાદાસ્પદ રીતે ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો હતો, જેના કારણે તેણે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી હતી. ત્યારે તેમની ઉંમર માત્ર 31 વર્ષની હતી. તેણે પોતાની કારકિર્દીની છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ સપ્ટેમ્બર-1992માં શ્રીલંકા સામે રમી હતી. તેણે છેલ્લે વર્ષ 1994માં ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમની જર્સી પહેરી હતી, જ્યારે ટીમ કેપટાઉનમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે ODI રમી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *