કિંગ વિરાટ કોહલી IPLમાં આ મોટો રેકોર્ડ તોડશે, તાજેતરનું આવું નિવેદન સામે આવ્યું…….

કિંગ વિરાટ કોહલી IPLમાં આ મોટો રેકોર્ડ તોડશે, તાજેતરનું આવું નિવેદન સામે આવ્યું…….

IPL 2023: IPLની આ સિઝન બહુ જલ્દી શરૂ થવા જઈ રહી છે. 31 માર્ચથી ક્રિકેટના આ મહાકુંભમાં વિશ્વના તમામ મહાન ખેલાડીઓ રમતા જોવા મળશે. ચાહકો આ દિવસની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા છે. 2 મહિનાથી વધુ ચાલનારી આ ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટમાં ચાહકો બેટ-બેટ કરે છે. વિરાટ કોહલીઃ આઈપીએલની આ સિઝન બહુ જલ્દી શરૂ થવા જઈ રહી છે. 31 માર્ચથી ક્રિકેટના આ મહાકુંભમાં વિશ્વના તમામ મહાન ખેલાડીઓ રમતા જોવા મળશે. ચાહકો આ દિવસની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા છે. 2 મહિનાથી વધુ ચાલનારી આ ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટમાં ચાહકો બેટ-બેટ કરે છે. પ્રથમ મેચમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને ગુજરાત ટાઈટન્સની ટીમો આમને-સામને થશે. IPLની આ સિઝનમાં સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી IPL ઈતિહાસમાં એક મોટો રેકોર્ડ બનાવી શકે છે.

IPLનો ‘કિંગ’ બનશે કોહલી?
વિરાટ કોહલી આ સમયે તેના જૂના ફોર્મમાં પાછો ફર્યો છે. RCBના પ્રશંસકો અને ટીમ માટે આનાથી સારા સમાચાર કોઈ હોઈ શકે નહીં. આવી સ્થિતિમાં વિરાટ કોહલી આ વખતે IPLનો મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કરી શકે છે. વિરાટ પાસે ક્રિસ ગેલને હરાવવાની સારી તક છે. કોહલીએ આઈપીએલ ઈતિહાસમાં અત્યાર સુધી 5 સદી ફટકારી છે. તે ક્રિસ ગેલના સૌથી વધુ 6 સદીના રેકોર્ડને તોડવાથી માત્ર 2 સદી દૂર છે. કોહલી હાલમાં જે પ્રકારના ફોર્મમાં છે તેને જોતા આ રેકોર્ડ તોડી શકાય છે.

બટલર પણ આ જ પરાક્રમ કરી શકે છે
વિરાટ બાદ રાજસ્થાન રોયલ્સના જોસ બટલર પાસે પણ ક્રિસ ગેલનો રેકોર્ડ તોડવાની તક છે. બટલરના નામે પણ આઈપીએલમાં 5 સદી છે. બટલરે આઈપીએલમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર, દિલ્હી કેપિટલ્સ, સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ, મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ અને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ સામે સદી ફટકારી છે. બટલર ક્રિસ ગેલનો રેકોર્ડ તોડીને નંબર વન પણ બની શકે છે.

વિરાટ 2016ની યાદો લાવશે!
વિરાટ કોહલી માટે IPLની સર્વશ્રેષ્ઠ સિઝન 2016 હતી, જ્યાં તેના બેટથી રનનો વરસાદ થતો નહોતો. વિશ્વાસ કરો, સદી ફટકારવી તેની આદત બની ગઈ હતી. તેણે 2016 IPLમાં 4 ઝડપી સદી ફટકારી હતી. આ સિઝનમાં તેના બેટથી 973 રન થયા હતા, જે આઈપીએલની એક સિઝનમાં કોઈ બેટ્સમેન દ્વારા ફટકારવામાં આવેલા સૌથી વધુ રન છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *