રોહિત શર્માએ આ ખેલાડીને મોકો આપીને પોતાના પગ પર કુહાડી મારી, તેથી ટીમ માટે…….

રોહિત શર્માએ આ ખેલાડીને મોકો આપીને પોતાના પગ પર કુહાડી મારી, તેથી ટીમ માટે…….

IND vs AUS 3rd ODI: ભારતીય ટીમને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ODI શ્રેણીમાં 1-2થી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. શ્રેણીની ત્રીજી અને નિર્ણાયક વનડેમાં ઓસ્ટ્રેલિયાએ ભારતને 270 રનનો લક્ષ્યાંક આપ્યો હતો પરંતુ યજમાન ટીમ માત્ર 248 રન જ બનાવી શકી હતી. એક એવો ખેલાડી હતો જે ODI શ્રેણીની સતત 2 મેચમાં કંઈ ખાસ કરી શક્યો ન હતો. India vs Australia 3rd ODI, Rohit Sharma Decision: ઓપનર રોહિત શર્માની કપ્તાનીવાળી ભારતીય ટીમને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ODI શ્રેણીમાં 1-2થી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. બુધવારે ચેન્નાઈના એમએ ચિદમ્બરમ સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી ત્રીજી અને નિર્ણાયક વનડેમાં ઓસ્ટ્રેલિયાએ ભારત સામે 270 રનનો લક્ષ્યાંક આપ્યો હતો. યજમાન ટીમ માત્ર 248 રન જ બનાવી શકી હતી અને 49.1 ઓવરમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. એક એવો ખેલાડી હતો જે ODI શ્રેણીની સતત બે મેચમાં ફ્લોપ સાબિત થયો હતો.

વનડેમાં ચેન્નાઈનો 21 રને પરાજય થયો હતો
ચેન્નાઈમાં રમાયેલી શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ વનડેમાં ભારતીય ટીમને 21 રને કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ હાર સાથે ભારતે 3 મેચની શ્રેણી 1-2થી ગુમાવી દીધી છે. ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમે 49 ઓવરમાં 269 રન બનાવ્યા હતા. આ પછી ભારત 49.1 ઓવરમાં 248 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગયું હતું. ભારત તરફથી વિરાટ કોહલીએ સૌથી વધુ 54 રન બનાવ્યા હતા. તેના સિવાય હાર્દિક પંડ્યાએ 40 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. ઓસ્ટ્રેલિયા તરફથી એડમ ઝમ્પાએ 45 રનમાં 4 વિકેટ લીધી હતી. એશ્ટન અગરને 2 વિકેટ મળી હતી.

આ ખેલાડીએ રોહિતને નિરાશ કર્યો હતો
જે અનુભવી ખેલાડીની વાત કરવામાં આવી રહી છે તે બીજું કોઈ નહીં પણ ભારતીય ઝડપી બોલર મોહમ્મદ શમી છે. શમીને આ શ્રેણીની તમામ વનડેમાં તક આપવામાં આવી હતી. તેણે માત્ર એક જ ODIમાં વિકેટ લીધી હતી, પરંતુ સતત બે મેચમાં તેના હાથ ખાલી રહ્યા હતા. હવે તેના પર જ નહીં પરંતુ રોહિત અને ટીમ મેનેજમેન્ટ પર પણ સવાલો ઉઠી રહ્યા છે કે તેને આ મેચમાંથી આરામ કેમ આપવામાં આવ્યો નથી.

વાનખેડેમાં 3 વિકેટ
શમીને ટેસ્ટ શ્રેણી બાદ વનડે શ્રેણી માટે પણ તક આપવામાં આવી હતી. તેણે ટેસ્ટમાં સારો દેખાવ કર્યો હતો. તેણે 3 ટેસ્ટ મેચમાં કુલ 9 વિકેટ લીધી હતી. આ પછી રોહિતે તેને ODI ટીમ માટે પ્લેઇંગ-11માં પણ ઉતાર્યો હતો. તે વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં હાર્દિક પંડ્યાની કપ્તાની હેઠળ રમ્યો હતો અને ટીમની જીતમાં મહત્વનું યોગદાન આપ્યું હતું. તેણે 17 રનમાં 3 વિકેટ લીધી હતી.

સતત 2 વનડેમાં ખાલી હાથ રહ્યો
જોકે શમી વિશાખાપટ્ટનમમાં કંઈ ખાસ કરી શક્યો નહોતો. તેણે 29 રન આપ્યા અને કોઈ વિકેટ લઈ શક્યો નહીં. ચેન્નાઈ વનડેમાં તેની પાસેથી ઘણી અપેક્ષાઓ હતી. જોકે શમીને લેવો રોહિત માટે ફાયદાકારક સાબિત થયો ન હતો. રોહિતે શમીને 6 ઓવર ફેંકી અને આ પેસરે 6.2ના ઇકોનોમી રેટથી રન બનાવ્યા. શમીએ 37 રન આપ્યા અને કોઈ વિકેટ લઈ શક્યો નહીં. દરમિયાન સોશિયલ મીડિયા પર એવું પણ કહેવામાં આવ્યું હતું કે જો શમીના સ્થાને ઉમરાન મલિક અથવા જયદેવ ઉનડકટને તક આપવામાં આવે તો તેઓ ટીમને ફાયદો કરાવી શકે છે. શમીએ ચેન્નાઈ વનડેમાં બેટિંગ દરમિયાન ચોક્કસપણે 14 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું અને હારનું માર્જિન થોડું ઓછું કર્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *