ત્રીજી ODI ની વચ્ચે આ ખેલાડીને લઈને મોટા ખરાબ સમાચાર મળ્યા, ICC એ આપ્યો મોટો ઝટકો

ત્રીજી ODI ની વચ્ચે આ ખેલાડીને લઈને મોટા ખરાબ સમાચાર મળ્યા, ICC એ આપ્યો મોટો ઝટકો

ચેન્નાઈ ODI: ઓસ્ટ્રેલિયાએ ભારતીય ટીમને શ્રેણીની ત્રીજી ODI જીતવા માટે 270 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો છે. આ દરમિયાન એક ખેલાડીને ICC તરફથી મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. વાસ્તવમાં, એક ભારતીય ઝડપી બોલર ODI ફોર્મેટમાં બોલરોની રેન્કિંગમાં ઘણા સ્થાનો નીચે સરકી ગયો છે. IND vs AUS 3જી ODI, ICC રેન્કિંગમાં ભારતીયો: ભારતીય ટીમ હાલમાં ચેન્નાઈમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ODI શ્રેણીની ત્રીજી અને નિર્ણાયક ODI રમી રહી છે. આ શ્રેણીમાં ભારતે પ્રથમ મેચ જીતી હતી જ્યારે બીજી વનડેમાં ઓસ્ટ્રેલિયાએ 10 વિકેટે જીત મેળવી હતી. ત્રીજી વનડેમાં ભારતને જીતવા માટે 270 રનનો ટાર્ગેટ મળ્યો હતો. આ દરમિયાન એક ખેલાડીને ICC તરફથી મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. એક ભારતીય ફાસ્ટ બોલર ODI ફોર્મેટમાં બોલરોની રેન્કિંગમાં ઘણા સ્થાન નીચે આવી ગયો છે.

ICCએ રેન્કિંગ જાહેર કર્યું છે
ઓસ્ટ્રેલિયાના જોશ હેઝલવુડે બુધવારના રોજ જાહેર કરાયેલી ODI બોલરોની તાજેતરની ICC રેન્કિંગમાં ઝડપી બોલર મોહમ્મદ સિરાજને ટોચના સ્થાનેથી હટાવી દીધો છે. સિરાજ હવે નંબર-3 પર સરકી ગયો છે. ઓસ્ટ્રેલિયાના અન્ય ઝડપી બોલર મિચેલ સ્ટાર્ક પણ સિરાજ સાથે સંયુક્ત ત્રીજા સ્થાને પહોંચી ગયો છે. સ્ટાર્ક ભારતમાં ત્રણ મેચની શ્રેણીની પ્રથમ બે વનડેમાં પ્રભાવિત થયો હતો.

સિરાજને આંચકો લાગ્યો
ફાસ્ટ બોલર સિરાજે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ વનડેમાં 29 રનમાં 3 વિકેટ લીધી હતી અને શાનદાર પ્રદર્શન કરીને ભારતને જીત અપાવવામાં મદદ કરી હતી. જો કે, બીજી વનડેમાં ત્રણ ઓવરમાં 37 રન આપીને તે ઘણો મોંઘો પડ્યો હતો. આ કારણે તેણે ટોપ રેન્કિંગ બોલર તરીકેનું સ્થાન ગુમાવ્યું. આ જમણા હાથના ફાસ્ટ બોલર સામે વિશાખાપટ્ટનમમાં બીજી વનડે દરમિયાન મિચેલ માર્શ અને ટ્રેવિસ હેડે ઘણા રન બનાવ્યા હતા. સિરાજ આ વર્ષે જાન્યુઆરીમાં ODIમાં વિશ્વનો નંબર-1 બોલર બન્યો હતો. મુંબઈમાં ત્રણ વિકેટ લેનાર સ્ટાર્કે વિશાખાપટ્ટનમમાં રમાયેલી બીજી વનડેમાં 53 રન આપીને પાંચ વિકેટ ઝડપી હતી.

હેઝલવુડ પ્રથમ વખત નંબર-1 બોલર બન્યો છે
હેઝલવુડ સમગ્ર ભારતના પ્રવાસ (ચાર ટેસ્ટ અને ત્રણ ODI) પર રમ્યો ન હતો, પરંતુ તે પ્રથમ વખત ODIમાં નંબર વન બોલર બન્યો હતો. ICC (ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ) એ કહ્યું, ‘હેઝલવુડે જૂન 2017માં કારકિર્દીનું સર્વશ્રેષ્ઠ બીજું સ્થાન હાંસલ કર્યું હતું અને ઓગસ્ટ 2022 સુધી તે હોલ્ડિંગ કર્યું હતું. તે પ્રથમ વખત ODIમાં નંબર-1 બોલર બન્યો હતો.પેસર મોહમ્મદ શમીએ મુંબઈમાં મેચ વિનિંગ સ્પેલ નાખ્યો હતો. તે પાંચ સ્થાનના ફાયદા સાથે ટેબલમાં 28મા સ્થાને પણ પહોંચી ગયો છે.

કેએલ રાહુલને પણ ફાયદો થયો
ખરાબ ફોર્મ સામે ઝઝૂમી રહેલા કેએલ રાહુલે આ શ્રેણીની શરૂઆતની વનડેમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેની 75 રનની અણનમ ઈનિંગના આધારે ભારતે ખરાબ શરૂઆતમાંથી બહાર નીકળીને પ્રથમ વનડે પાંચ વિકેટે જીતી લીધી હતી. આ ઇનિંગની મદદથી તે ત્રણ સ્થાનના ફાયદા સાથે 39માં સ્થાને પહોંચી ગયો છે. ODI રેન્કિંગમાં અન્ય બેટ્સમેનોમાં ભારતના શુભમન ગિલ પાંચમા અને વિરાટ કોહલી સાતમા સ્થાને યથાવત છે. કેપ્ટન રોહિત શર્મા એક સ્થાન આગળ વધીને 9મા નંબર પર આવી ગયો છે. ન્યૂઝીલેન્ડનો કેન વિલિયમસન ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં બેટ્સમેનોની રેન્કિંગમાં બીજા સ્થાને પહોંચી ગયો છે જેમાં શ્રીલંકા સામેના બેટથી તેના પ્રદર્શને મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. ઓસ્ટ્રેલિયાના માર્નસ લાબુશેન ટેસ્ટમાં ટોચના સ્થાને છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *