આ ભારતીય ખલાડી ક્રિકેટ માંથી સંન્યાસ લેશે, નામ જાણીને તમે દંગ થઈ જશો

આ ભારતીય ખલાડી ક્રિકેટ માંથી સંન્યાસ લેશે, નામ જાણીને તમે દંગ થઈ જશો

India vs Australia, ODI Series 2023: કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમની કમાન સંભાળતાની સાથે જ આ ખેલાડીને ટેસ્ટ ટીમમાં ચાન્સ આપવાનું લગભગ બંધ કરી દીધું હતું અને હવે આ ખેલાડીની ટેસ્ટ કારકિર્દી ખતમ થઈ ગઈ છે. સમાપ્તિનું. IND vs AUS, 2023: ટીમ ઈન્ડિયામાં એક બેટ્સમેનને સૌથી ભરોસાપાત્ર માનવામાં આવતો હતો અને જ્યારે આ બેટ્સમેન ક્રિઝ પર આવતો ત્યારે તેણે ભારતીય ટીમ પર કોઈ આગ ન આવવા દીધી. ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં આ ખેલાડી ક્યારેક ઓપનર તરીકે તો ક્યારેક નંબર 6 પર રમ્યો હતો અને મુશ્કેલ સમયમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઓફ સ્પિન બોલિંગ પણ કરતો હતો. રાહુલ દ્રવિડના કોચ બનતાની સાથે જ ટીમ ઈન્ડિયામાં બધું બદલાવા લાગ્યું અને આ ખેલાડીને ઓછી તક મળી અને પછી આ ખેલાડીને ટેસ્ટ ટીમમાંથી સંપૂર્ણપણે બહાર કરી દેવામાં આવ્યો.

કારકિર્દી લગભગ સમાપ્ત માનવામાં આવે છે!
ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના એક ક્રિકેટરને તેની સૌથી મોટી દિવાલ માનવામાં આવતી હતી, જેને તોડવી વિરોધી ટીમ માટે બિલકુલ સરળ ન હતી, પરંતુ કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્માના જમાનામાં તે ક્રિકેટરની ટેસ્ટ કારકિર્દી લગભગ ખતમ થઈ ગઈ છે. કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમની કમાન સંભાળતાની સાથે જ આ ખેલાડીને ટેસ્ટ ટીમમાં તક આપવાનું લગભગ બંધ કરી દીધું હતું અને હવે આ ખેલાડીની ટેસ્ટ કારકિર્દી ખતમ થવાના આરે છે.

બીસીસીઆઈએ ટીમ ઈન્ડિયાનું પત્તું કાપી નાખ્યું
T20 વર્લ્ડ કપ 2021 પછી, જ્યારે રાહુલ દ્રવિડે ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ તરીકેની જવાબદારી સંભાળી, ત્યારે તેણે એક મોટો નિર્ણય લીધો અને વિસ્ફોટક બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યરને ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં પ્રવેશ કરાવ્યો. સદભાગ્યે, રાહુલ દ્રવિડનો આ નિર્ણય એકદમ સાચો સાબિત થયો. શ્રેયસ અય્યરને ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં નંબર 6 પર વારંવાર તકો મળવા લાગી અને હનુમા વિહારીને ધીરે ધીરે તકો મળતી બંધ થઈ ગઈ. હવે ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં હનુમા વિહારી માટે કોઈ સ્થાન નથી અને શ્રેયસ અય્યર ટેસ્ટ ટીમમાં નંબર 6 બેટિંગનું સ્થાન ધરાવે છે. હવે હનુમા વિહારીની ટેસ્ટ કારકિર્દી ખતમ થવાના આરે પહોંચી ગઈ છે.

અંગદની જેમ પગ ક્રિઝ પર રાખ્યા
હનુમા વિહારીને ભારતીય ટેસ્ટ ટીમની સૌથી મોટી દિવાલ માનવામાં આવતી હતી, જેને તોડવી વિરોધી ટીમ માટે બિલકુલ સરળ ન હતી. જાન્યુઆરી 2021માં ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની સિડની ટેસ્ટ મેચમાં ઈજાગ્રસ્ત થયા બાદ પણ હનુમા વિહારીએ ઓસ્ટ્રેલિયન બોલરોને પરસેવો પાડી દીધો હતો. સિડની ટેસ્ટમાં કાંગારૂ ટીમ મેચ જીતવાની અણી પર હતી, પરંતુ હનુમા વિહારી દિવાલની જેમ ઊભો રહ્યો અને અંગદની જેમ ક્રિઝ પર પગ રાખ્યો. હનુમા વિહારીએ સિડની ટેસ્ટમાં 161 બોલમાં અણનમ 23 રન ફટકારીને મેચ ડ્રો કરી હતી. આ ટેસ્ટ મેચ ડ્રો થવાને કારણે ભારત માટે વર્ષ 2020-21માં ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ શ્રેણી જીતવાના દરવાજા ખુલ્લા હતા.

પેઈન કિલર ઈન્જેક્શન લીધા બાદ દેશ માટે બેટિંગ ચાલુ રાખી
ત્યારબાદ ભારતે બ્રિસબેન ટેસ્ટ જીતીને ઓસ્ટ્રેલિયામાં સતત બીજી વખત ટેસ્ટ શ્રેણી જીતવાનું શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. ટીમ ઈન્ડિયાની આ સિરીઝ જીતમાં હનુમા વિહારીનું મોટું યોગદાન હતું, જે હવે ભુલાઈ ગયું છે. ત્યારબાદ હનુમા વિહારીએ એક વેબસાઈટ પર આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું કે પેઈન કિલર ઈન્જેક્શન લીધા પછી તેણે પગ પર પટ્ટી બાંધીને દેશ માટે બેટિંગ ચાલુ રાખી. હનુમા વિહારીએ કહ્યું, ‘મારે મારી ટીમ માટે ઉભા રહેવું પડ્યું. મેં વિચાર્યું હતું કે કોઈ પણ સંજોગોમાં મારે લગભગ ત્રણ કલાક બેટિંગ કરવી પડશે.

ટેસ્ટ ટીમમાં સ્થાન ગુમાવ્યું
29 વર્ષીય હનુમા વિહારીએ 16 ટેસ્ટમાં 33.56ની એવરેજથી 839 રન બનાવ્યા છે. હનુમા વિહારીએ ભારત માટે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં એક સદી અને 5 અડધી સદી ફટકારી છે. હનુમા વિહારીએ ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં પાંચ વિકેટ પણ લીધી છે. હનુમા વિહારી ઓલરાઉન્ડર છે અને જરૂર પડ્યે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઓફ સ્પિન બોલિંગ પણ કરે છે. શ્રેયસ અય્યરે ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં નંબર 6 બેટિંગ પોઝિશન પર પોતાનું સ્થાન મજબૂત કર્યું છે. હવે ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં હનુમા વિહારી માટે જગ્યા નથી. ટેસ્ટ ટીમમાં હનુમા વિહારીની જગ્યા છીનવાઈ ગઈ છે.

જુલાઈ 2022માં ભારત માટે છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ રમી હતી
શ્રેયસ અય્યરે ભારત માટે અત્યાર સુધી 10 ટેસ્ટ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 44.40ની બેટિંગ એવરેજથી 666 રન બનાવ્યા છે. શ્રેયસ અય્યરે ભારત માટે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં અત્યાર સુધીમાં 1 સદી અને 5 અડધી સદી ફટકારી છે. હનુમા વિહારીએ ભારત માટે છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ આ વર્ષે જુલાઈમાં બર્મિંગહામમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે રમી હતી. બર્મિંગહામમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે હનુમા વિહારી પ્રથમ દાવમાં માત્ર 20 રન અને બીજી ઈનિંગમાં માત્ર 11 રન જ બનાવી શક્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *