કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ ખેલાડીનો મોટો રેકોર્ડ તોડ્યો, તેથી લોકો ચોંકી ગયા

કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ ખેલાડીનો મોટો રેકોર્ડ તોડ્યો, તેથી લોકો ચોંકી ગયા

IND vs AUS: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચેની ODI શ્રેણીની નિર્ણાયક મેચ આજથી એટલે કે 22 માર્ચથી ચેન્નાઈના ચેપોક સ્ટેડિયમમાં રમાશે. શ્રેણીમાં બંને ટીમો 1-1 મેચ જીતીને બરાબરી પર છે. આવી સ્થિતિમાં આ ત્રીજી મેચ બંને ટીમો માટે ઘણી મહત્વની છે. જે ટીમ સિરીઝ જીતશે તેના નામ પર રહેશે. IND vs AUS, ત્રીજી ODI: ચેન્નાઈમાં યોજાનારી ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચેની ત્રીજી ODIમાં કેપ્ટન રોહિત શર્મા મોટો રેકોર્ડ બનાવી શકે છે. રોહિત શર્મા પાસે પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીનો રેકોર્ડ તોડીને પોતાનું નામ બનાવવાની સુવર્ણ તક છે. પ્રથમ વનડેમાં ટીમની બહાર થયા બાદ રોહિત બીજી વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં પરત ફર્યો હતો. જો કે આ મેચમાં ટીમ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ખરાબ રીતે પરાજય પામી હતી.

રોહિત બનાવશે આ મોટો રેકોર્ડ!
રોહિત ત્રીજી વનડેમાં બેટિંગ કરવા ઉતરશે કે તરત જ તેની પાસે પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહનો મોટો રેકોર્ડ તોડવાની મોટી તક હશે. વાસ્તવમાં, ભારત તરફથી સૌથી વધુ આંતરરાષ્ટ્રીય રનના મામલે રોહિત ધોનીને પાછળ છોડી શકે છે. ધોનીએ ત્રણેય ફોર્મેટમાં 523 ઇનિંગ્સમાં 17092 રન બનાવ્યા છે જ્યારે રોહિત શર્માએ 457 ઇનિંગ્સમાં 17027 રન બનાવ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં રોહિત માત્ર 62 રન પાછળ છે. જે તે આ મેચમાં હાંસલ કરી શકે છે.

રોહિત પાંચમા નંબરે આવશે
જો રોહિત આજની મેચમાં 67 રન બનાવશે તો તે ભારત તરફથી વધુ આંતરરાષ્ટ્રીય રન બનાવવાના મામલે પાંચમા નંબર પર આવી જશે. રોહિત પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને પાછળ છોડી દેશે. આ યાદીમાં સૌથી ઉપર દિગ્ગજ બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકરનું નામ છે, ત્યારબાદ બીજા નંબરે સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી, ત્રીજા નંબરે રાહુલ દ્રવિડ અને ચોથા નંબરે સૌરવ ગાંગુલી છે.

ODI રેન્કિંગની દ્રષ્ટિએ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ મેચ
ભારત અત્યારે ODI રેન્કિંગમાં ટોપ પર છે, પરંતુ જો ચેન્નાઈમાં યોજાનારી આ મેચમાં ટીમ હારી જાય છે તો તેની સાથે ODI રેન્કિંગનો તાજ પણ જોખમમાં આવી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, ટીમ માટે આ મેચમાં બંને વનડે રેન્કિંગના સંદર્ભમાં શ્રેણી જીતવી જરૂરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *