સૂર્યકુમાર યાદવ છેલ્લી ODIમાંથી બહાર થયો, કોચ દ્રવિડે પોતાનો નિર્ણય સંભળાવ્યો

સૂર્યકુમાર યાદવ છેલ્લી ODIમાંથી બહાર થયો, કોચ દ્રવિડે પોતાનો નિર્ણય સંભળાવ્યો

સૂર્યકુમાર યાદવઃ ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે સૂર્યકુમાર યાદવને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામે રમાઈ રહેલી વનડે શ્રેણીમાં તેણે હજુ ખાતું ખોલ્યું નથી. IND vs AUS 3rd ODI Match: ટીમ ઈન્ડિયાના વિસ્ફોટક બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે રમાઈ રહેલી શ્રેણીમાં હજુ પોતાનું ખાતું ગુમાવ્યું નથી. આવી સ્થિતિમાં સૂર્યકુમાર યાદવ ત્રીજી વનડેમાં રમશે કે નહીં, આ સવાલ દરેકના મનમાં છે. ત્રીજી વનડે પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે સૂર્યકુમાર યાદવને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

કોચ દ્રવિડે પોતાનો નિર્ણય સંભળાવ્યો
મુખ્ય કોચે ઈજાગ્રસ્ત શ્રેયસ અય્યરની ગેરહાજરી અંગે ખેદ વ્યક્ત કર્યો હતો, જે વર્લ્ડ કપની યોજનાઓમાં ચોથા નંબરનો બેટ્સમેન છે. દ્રવિડે જો કે, ટીમમાં તેની જગ્યાએ આવેલા સૂર્યકુમાર યાદવના ખરાબ પ્રદર્શન છતાં સહાનુભૂતિ દર્શાવી હતી. સૂર્યા બે મેચમાં ખાતું ખોલાવ્યા વિના પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. રાહુલે કહ્યું, ‘સ્વાભાવિક છે. શ્રેયસ ઘાયલ થવો દુર્ભાગ્યપૂર્ણ છે. તે સંભવતઃ તે વ્યક્તિઓમાંથી એક છે જે ચોથા નંબર પર બેટિંગ કરે છે. હું સૂર્યાના પ્રદર્શનથી ચિંતિત નથી, જેણે તેને ટીમમાં સ્થાન આપ્યું છે. તે બે ખૂબ જ સારા બોલ પર આઉટ થયો હતો. સૂર્યા પાસે T20 જેવો ODI ક્રિકેટનો અનુભવ નથી. રાહુલ દ્રવિડના આ નિવેદનથી ક્યાંક ને ક્યાંક સ્પષ્ટ થઈ ગયું છે કે સૂર્યા ત્રીજી મેચમાં પણ રમતા જોવા મળશે.

કેપ્ટન રોહિતે પણ મોટું નિવેદન આપ્યું છે
બીજી વનડેમાં 10 વિકેટની હાર બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કહ્યું હતું કે, અમને શ્રેયસ અય્યરની વાપસી વિશે ખબર નથી. જો તેમની જગ્યા ખાલી પડશે તો અમે સૂર્યને જ મેદાનમાં ઉતારીશું. તેણે મર્યાદિત ઓવરોમાં ખૂબ સારું પ્રદર્શન કર્યું છે અને મેં ઘણી વખત કહ્યું છે કે જેની પાસે ક્ષમતા છે તેને તક મળશે. છેલ્લી બે મેચમાં તે વહેલો આઉટ થઈ ગયો હતો પરંતુ વધુ આરામદાયક થવા માટે તેણે સતત સાત આઠ કે દસ મેચો આપવી પડશે. અત્યારે તેને તક મળી રહી છે કે કોઈ ઘાયલ થાય કે ઉપલબ્ધ ન હોય. ટીમ મેનેજમેન્ટનું કામ ખેલાડીઓને તક આપવાનું છે અને જ્યારે તેમને લાગે છે કે તેઓ આરામદાયક નથી અથવા રન નથી બની રહ્યા તો તેઓ તેના વિશે વિચારશે. અત્યારે આપણે એ માર્ગ પર નથી.

સૂર્યકુમાર યાદવના ODI આંકડા
સૂર્યકુમાર યાદવે ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 22 વનડે રમી છે. આ મેચોમાં સૂર્યકુમાર યાદવે 25.47ની એવરેજથી 433 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન સૂર્યકુમાર યાદવ માત્ર બે વખત 50 રનનો આંકડો પાર કરી શક્યો છે. આવી સ્થિતિમાં વનડે શ્રેણીની ત્રીજી મેચ તેના માટે ઘણી મહત્વની બની રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *