પિચના હંગામા પર સચિન તેંડુલકરે આપ્યું આ મોટું નિવેદન, માત્ર મેચ કંટાળાજનક ન હોવી જોઈએ અને…..

પિચના હંગામા પર સચિન તેંડુલકરે આપ્યું આ મોટું નિવેદન, માત્ર મેચ કંટાળાજનક ન હોવી જોઈએ અને…..

ક્રિકેટ પીચ પર સચિન તેંડુલકરનું નિવેદનઃ ભારત-ઓસ્ટ્રેલિયા ટેસ્ટ શ્રેણી દરમિયાન ઈન્દોરમાં રમાયેલી મેચમાં ભારતને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ પછી પિચની ગુણવત્તા પર ઘણા પ્રશ્નો ઉભા થયા હતા. હવે દેશના પૂર્વ બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકરે આ અંગે પોતાની પ્રતિક્રિયા આપી છે. તેંડુલકર માને છે કે ક્રિકેટનું કામ દરેક પ્રકારની પરિસ્થિતિમાં રમવું છે. પીચ ફાસ્ટ બોલરો માટે મદદરૂપ હોય કે સ્પિનરો અનુસાર, આપણે દરેક પરિસ્થિતિમાં બોલનો સામનો કરવા આવવું જોઈએ.

‘ટેસ્ટ ક્રિકેટ આકર્ષક હોવું જોઈએ’
મીડિયા સાથે વાત કરતા સચિન તેંડુલકરે કહ્યું, ‘આપણે એક વાત સમજવાની જરૂર છે કે ટેસ્ટ ક્રિકેટ આકર્ષક હોવું જોઈએ. તે કેટલા દિવસ ચાલે છે તેના પર કોઈ ભાર ન હોવો જોઈએ. અમને (ક્રિકેટરો) અલગ-અલગ પીચો પર રમવા માટે બનાવવામાં આવ્યા છે. પીચ ફાસ્ટ બોલરો માટે મદદરૂપ હોય કે સ્પિનરો અનુસાર, આપણે દરેક પરિસ્થિતિમાં બોલનો સામનો કેવી રીતે કરવો તે જાણવું જોઈએ.

‘3 દિવસમાં સમાપ્ત થતી મેચોથી કોઈ હાર નહીં’
તેણે એમ પણ કહ્યું કે એવા સમયે જ્યારે ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (ICC), મેરીલેબોન ક્રિકેટ ક્લબ (MCC) અને અન્ય ક્રિકેટ સંસ્થાઓ ટેસ્ટ ક્રિકેટને મનોરંજક બનાવવાની વાત કરી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં, માત્ર 3 દિવસમાં મેચ સમાપ્ત થવામાં કોઈ નુકસાન નથી.

‘પરિસ્થિતિનું મૂલ્યાંકન કરીને તમારી યોજના બનાવો’
તેમણે મુલાકાતી ટીમોને મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓ માટે તૈયાર રહેવાની સલાહ પણ આપી હતી. તેંડુલકરે કહ્યું, ‘જ્યારે તમે પ્રવાસ કરો છો ત્યારે પરિસ્થિતિઓ સરળ હોતી નથી. તમારે સમજવાની જરૂર છે કે શું થઈ રહ્યું છે. બધું માપો અને પછી વસ્તુઓનું આયોજન કરવાનું શરૂ કરો. ,

‘બોલરો માટે કંઈક કરવું જોઈએ’
તેણે કહ્યું, ‘અમે બધા ICC, MCC સાથે ટેસ્ટ ક્રિકેટ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ. ટેસ્ટ ક્રિકેટ મનોરંજક કેવી રીતે રહી શકે? જો આપણે એવું ઈચ્છીએ તો બોલરો માટે કંઈક કરવું જોઈએ કારણ કે બોલરો દરેક બોલ પર એક પ્રશ્ન પૂછે છે અને બેટ્સમેને તેનો જવાબ આપવાનો હોય છે.

‘ઉત્સાહ જુઓ, મેચનો સમયગાળો નહીં’
ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે તાજેતરમાં રમાયેલી ચાર ટેસ્ટ મેચોની શ્રેણીની પ્રથમ ત્રણ મેચ ત્રણ દિવસમાં જ પૂરી થઈ ગઈ હતી. જેના કારણે આ પીચોની ઘણી ટીકા થઈ પરંતુ સચિન તેંડુલકરે કહ્યું કે ક્રિકેટનું કામ દરેક પ્રકારની પરિસ્થિતિમાં રમવું છે. ટેસ્ટ ક્રિકેટનું આકર્ષણ કેટલું લાંબું ચાલ્યું તેના કરતાં તે કેટલું રોમાંચક હતું તે જોવું જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *