વિરાટ-ધોની નહીં, પરંતુ આ ખેલાડી છે વિશ્વનો સૌથી અમીર ક્રિકેટર, જાણીને ચોંકી જશો

વિરાટ-ધોની નહીં, પરંતુ આ ખેલાડી છે વિશ્વનો સૌથી અમીર ક્રિકેટર, જાણીને ચોંકી જશો

વિશ્વના સૌથી ધનિક ક્રિકેટરઃ ક્રિકેટને વિશ્વની સૌથી ધનાઢ્ય રમતોમાંની એક ગણવામાં આવે છે. ક્રિકેટમાં પ્રસિદ્ધિની સાથે-સાથે પૈસા પણ છે. આવો જાણીએ હાલના સમયમાં સૌથી અમીર ક્રિકેટર કોણ છે. પરંતુ ખાસ વાત એ છે કે આ લિસ્ટમાં વિરાટ કોહલી અને એમએસ ધોનીની ઉપર એક એવા ખેલાડીનું નામ છે જેણે 15 વર્ષ પહેલા સંન્યાસ લઈ લીધો છે. સીઈઓ વર્લ્ડ મેગેઝિન અનુસાર, ઓસ્ટ્રેલિયાના વિકેટકીપર-બેટ્સમેન એડમ ગિલક્રિસ્ટ વિશ્વના સૌથી અમીર ક્રિકેટર છે. ગિલક્રિસ્ટની નેટવર્થ વિરાટ કોહલી, સચિન તેંડુલકર અને એમએસ ધોની કરતાં વધુ છે. તેમની કુલ સંપત્તિ 3130 કરોડની નજીક છે.

ક્રિકેટના ભગવાન કહેવાતા સચિન તેંડુલકર આ યાદીમાં બીજા નંબરે છે. સચિનની કુલ સંપત્તિ 1400 કરોડ રૂપિયાની નજીક છે.

ભારતના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન એમએસ ધોની (એમએસ ધોની) વિશ્વના ત્રીજા સૌથી અમીર ક્રિકેટર છે. એમએસ ધોનીની કુલ સંપત્તિ 949 કરોડ રૂપિયાની નજીક છે.

ટીમ ઈન્ડિયાનો ડેશિંગ બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી આ યાદીમાં ચોથા નંબર પર છે. વિરાટ કોહલીની કુલ સંપત્તિ 923 કરોડ રૂપિયાની નજીક છે. તમને જણાવી દઈએ કે ક્રિકેટ સિવાય વિરાટ કોહલી જાહેરાતો દ્વારા પણ ઘણી કમાણી કરે છે.

ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ કેપ્ટન રિકી પોન્ટિંગ સૌથી અમીર ક્રિકેટરોની યાદીમાં પાંચમા નંબરે છે. રિકી પોન્ટિંગની કુલ સંપત્તિ 617 કરોડ રૂપિયાની નજીક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *