રોહિતની કેપ્ટનશીપમાં ભારતના આ ખેલાડીની કારકિર્દીનો અંત આવ્યો, ટૂંક સમયમાં નિવૃત્ત લેશે

રોહિતની કેપ્ટનશીપમાં ભારતના આ ખેલાડીની કારકિર્દીનો અંત આવ્યો, ટૂંક સમયમાં નિવૃત્ત લેશે

IND vs AUS, 2023: રોહિત શર્માની કપ્તાની હેઠળ, ભારતીય ક્રિકેટરની ODI અને T20 કારકિર્દી લગભગ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે. પસંદગીકારોએ અચાનક જ આ ખેલાડી સામે મોં ફેરવી લીધું છે. ભારતના આ દિગ્ગજ ક્રિકેટરને સિલેક્ટરોએ અચાનક ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરી દીધો છે. ટીમ ઈન્ડિયા, 2023: રોહિત શર્માની કપ્તાની હેઠળ, ભારતીય ક્રિકેટરની ODI અને T20 કારકિર્દી લગભગ સમાપ્ત થઈ ગઈ હોવાનું માનવામાં આવે છે. પસંદગીકારોએ અચાનક જ આ ખેલાડી સામે મોં ફેરવી લીધું છે. ભારતના આ દિગ્ગજ ક્રિકેટરને સિલેક્ટરોએ અચાનક ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરી દીધો છે. આવી સ્થિતિમાં ટીમ ઈન્ડિયાના આ ડેશિંગ મેચ વિનરની વનડે અને ટી20 કારકિર્દી લગભગ ખતમ થવાના આરે પહોંચી ગઈ છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના આ ખેલાડીને પહેલા T20 ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો હતો અને હવે આ ક્રિકેટરને ODI ટીમમાંથી પણ પડતો મૂકવામાં આવ્યો છે. હવે આ ખેલાડીને T20 ક્રિકેટ રમવા માટે પણ યોગ્ય માનવામાં આવતો નથી, ODI ક્રિકેટની વાત જ કરીએ.

ભારતના આ ડેશિંગ ખેલાડીની કારકિર્દીનો અંત રોહિતની કેપ્ટનશીપ હેઠળ થયો!
પસંદગીકારોએ આ ખેલાડીને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણી માટે પસંદ કરાયેલી ભારતીય ODI ટીમમાં તક આપી ન હતી. આ પહેલા ન્યૂઝીલેન્ડ અને શ્રીલંકા સામેની વનડે સીરીઝમાં પણ આ ખેલાડીનું કાર્ડ ક્લિયર થઈ ગયું હતું. આવી સ્થિતિમાં, ભારતીય ટીમના આ ખેલાડીની ટી-20 અને વનડે કારકિર્દી હવે લગભગ સમાપ્ત થઈ ગઈ હોય તેવું લાગી રહ્યું છે. આ ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયાનો જીવ હતો, પરંતુ હવે પસંદગીકારોએ તેને અચાનક ભારતીય ટીમમાંથી બહાર કરી દીધો છે. હવે આ ખેલાડી માટે ભારતની T20 અને ODI ટીમમાં વાપસી કરવી અશક્ય લાગી રહી છે. ભારતીય ટીમમાં સ્થાન બનાવવું જેટલું મુશ્કેલ છે, તેટલું જ મુશ્કેલ ટીમ ઈન્ડિયામાં પોતાનું સ્થાન જાળવી રાખવું.

પસંદગીકારોએ અચાનક પીઠ ફેરવી લીધી
ટીમ ઈન્ડિયાના આ ડેશિંગ ક્રિકેટરની T20 અને ODI કરિયર હવે પૂરી થઈ ગઈ છે, કારણ કે આ ખેલાડીએ કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને કોચ રાહુલ દ્રવિડનો વિશ્વાસ તોડી નાખ્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયાના દિગ્ગજ ઝડપી બોલર ભુવનેશ્વર કુમારની ટી-20 અને વનડે કારકિર્દી લગભગ પૂરી થઈ ગઈ છે અને હવે આ ક્રિકેટર પાસે માત્ર નિવૃત્તિનો વિકલ્પ બચ્યો છે. ભુવનેશ્વર કુમારે ટીમ ઈન્ડિયા માટે તેની છેલ્લી ODI 21 જાન્યુઆરી 2022ના રોજ દક્ષિણ આફ્રિકા સામે રમી હતી. આ સિવાય ભુવનેશ્વર કુમારે ટીમ ઈન્ડિયા માટે તેની છેલ્લી ટી20 મેચ 22 નવેમ્બર 2022ના રોજ ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમી હતી.

ટૂંક સમયમાં નિવૃત્ત થઈ શકે છે
મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, મોહમ્મદ શમી, શિવમ માવી, શાર્દુલ ઠાકુર, જયદેવ ઉનડકટ જેવા ઘાતક ઝડપી બોલરોએ હવે ભારતની ODI અને T20 ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી લીધું છે. આ તમામ ફાસ્ટ બોલરો આજકાલ પોતાના તોફાની પ્રદર્શનથી તબાહી મચાવી રહ્યા છે. આ બોલરોના કારણે હવે ભુવનેશ્વર કુમાર માટે ભારતની T20 અને ODI ટીમમાં વાપસી કરવી અશક્ય છે. જણાવી દઈએ કે ભુવનેશ્વર કુમાર મોટાભાગની મેચોમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે હારનું કારણ બની ગયો છે. એટલા માટે હવે પસંદગીકારોએ પણ આ ખેલાડીને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહારનો રસ્તો બતાવી દીધો છે. જાન્યુઆરી 2023માં શ્રીલંકા સામે રમાયેલી ODI અને T20 શ્રેણીમાં ભુવનેશ્વર કુમારને ટીમ ઈન્ડિયામાં સામેલ કરવામાં આવ્યો ન હતો. પસંદગીકારોએ ભુવનેશ્વર કુમારને જાન્યુઆરી 2023માં ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ODI અને T20 શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં તક આપી ન હતી અને હવે પસંદગીકારોએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 17 માર્ચથી શરૂ થઈ રહેલી ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીમાં ભુવનેશ્વર કુમારને તક આપી નથી. .

ODI ટીમમાંથી બહાર
ભુવનેશ્વર કુમારે ટીમ ઈન્ડિયા માટે છેલ્લી વનડે એક વર્ષ પહેલા 21 જાન્યુઆરી 2022ના રોજ દક્ષિણ આફ્રિકા સામે રમી હતી. તે મેચ બાદ ભુવનેશ્વર કુમારને વનડે ટીમમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યો હતો. ભુવનેશ્વર કુમારે હવે ગતિ ગુમાવી દીધી છે, શરૂઆતમાં તેની પાસે ચોકસાઈ હતી, જ્યાં તે બોલને સ્વિંગ કરીને વિકેટ લેતો હતો. ભુવનેશ્વર કુમારના પ્રદર્શનમાં ઘણો ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. ભુવનેશ્વર કુમારની ગતિ પણ ઘટી છે. ભુવનેશ્વર કુમારની બોલિંગમાં ન તો કોઈ ગતિ છે અને ન તો તે પોતાની બોલિંગથી વિરોધી બેટ્સમેનોમાં ડર પેદા કરી શકે છે. ભુવનેશ્વર કુમાર ગયા વર્ષે T20 વર્લ્ડ કપ 2022 અને એશિયા કપ 2022માં ભારતની હારનો સૌથી મોટો વિલન સાબિત થયો હતો. આ દરમિયાન ભુવનેશ્વર કુમારે પણ જોરદાર રીતે રન લૂંટ્યા હતા.

ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વનડે શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ ઐયર, સૂર્યકુમાર યાદવ, કેએલ રાહુલ, ઈશાન કિશન (વિકેટકીપર), હાર્દિક પંડ્યા (વાઈસ-કેપ્ટન), રવિન્દ્ર જાડેજા, કુલદીપ યાદવ, વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, મોહમ્મદ શમી. મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, શાર્દુલ ઠાકુર, અક્ષર પટેલ, જયદેવ ઉનડકટ

ભારત vs ઓસ્ટ્રેલિયા વન-ડે શ્રેણી
પ્રથમ ODI, 17 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, મુંબઈ
બીજી ODI, 19 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, વિશાખાપટ્ટનમ
ત્રીજી ODI, 22 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, ચેન્નાઈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *