કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આ ખેલાડી સાથે અન્યાય કર્યો, તેથી તે ખેલાડી મેદાનમાં આવ્યો નહીં

કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આ ખેલાડી સાથે અન્યાય કર્યો, તેથી તે ખેલાડી મેદાનમાં આવ્યો નહીં

India vs Australia, 2023: ટેસ્ટ શ્રેણી પછી, ટીમ ઈન્ડિયાનો પ્રતિભાશાળી અને મેચ વિજેતા ખેલાડી ODI શ્રેણીમાં પણ અન્યાયનો મજબૂત શિકાર બનશે. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્મા ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ત્રણ મેચની વનડે સીરીઝમાં આ ખેલાડીને બેંચ પર બેસાડી શકે છે. India vs Australia, 1st ODI: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 17 માર્ચથી ત્રણ મેચની ODI શ્રેણી શરૂ થશે. ટેસ્ટ શ્રેણી બાદ ટીમ ઈન્ડિયાનો પ્રતિભાશાળી અને મેચ વિનિંગ ખેલાડી વનડે શ્રેણીમાં પણ અન્યાયનો મજબૂત શિકાર બનશે. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્મા ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ત્રણ મેચની વનડે સીરીઝમાં આ ખેલાડીને બેંચ પર બેસાડી શકે છે. કેપ્ટન રોહિત શર્મા કોઈપણ કિંમતે આ ખેલાડીને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક નહીં આપે.ટેસ્ટ બાદ આ ખેલાડી વનડેમાં પણ અન્યાયનો ભોગ બનશે

જણાવી દઈએ કે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વનડે સીરીઝમાં કેપ્ટન રોહિત શર્મા કોઈ પણ મેચમાં ચાઈનામેન સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવને તક નહીં આપે. ચાઈનામેન સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આખી વનડે સિરીઝ બેન્ચ પર પસાર કરવી પડશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ચાર મેચની બોર્ડર ગાવસ્કર શ્રેણીની એક પણ મેચમાં કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કુલદીપ યાદવને કોઈ તક આપી ન હતી અને હવે તે આ ખેલાડીને વનડે શ્રેણીમાં પણ બેંચ પર બેસાડી શકે છે.

કેપ્ટન રોહિતને બેન્ચ પર બેસાડવામાં આવશે!
કુલદીપ યાદવ માટે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ODI શ્રેણીની એક પણ મેચ માટે પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક મેળવવી શક્ય નથી, કારણ કે રવિન્દ્ર જાડેજા અને અક્ષર પટેલ સ્પિન બોલર તરીકે કેપ્ટન રોહિત શર્માની પ્રથમ પસંદગી હશે. રવિન્દ્ર જાડેજા અને અક્ષર પટેલ બંને તોફાની બેટિંગમાં પણ નિષ્ણાત છે. આ સિવાય ફાસ્ટ બોલિંગ ઓલરાઉન્ડર શાર્દુલ ઠાકુર પણ પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ થશે, જેના કારણે કુલદીપ યાદવ માટે કોઈ જગ્યા નથી. આવી સ્થિતિમાં ટેસ્ટ સિરીઝ બાદ કુલદીપ યાદવે વનડે સિરીઝમાં પણ બેન્ચને ગરમ કરવી પડશે.

કેપ્ટન રોહિત કોઈપણ કિંમતે 11 રનમાં રમવાની તક નહીં આપે
કુલદીપ યાદવે પોતાની ક્રિકેટ કારકિર્દીનો મોટાભાગનો સમય બેંચ પર બેસીને પાણી પીવામાં વિતાવ્યો છે. ઉત્તમ રેકોર્ડ હોવા છતાં, ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિન, ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા અને અક્ષર પટેલના કારણે કુલદીપ યાદવને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો છે. જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયા ઘરઆંગણે ODI મેચ રમે છે, ત્યારે કુલદીપ યાદવને ભારતીય ટીમના પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક આપવામાં આવે છે જ્યારે ત્રણ સ્પિન બોલરો રમાય છે.

મોટે ભાગે અવગણવામાં આવે છે
જ્યારે ભારતને ઘરઆંગણે વનડે મેચ માટે ત્રણ સ્પિનરોની જરૂર હોય ત્યારે કુલદીપ યાદવને ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં પસંદ કરવામાં આવે છે. ODI ટીમમાં વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, રવીન્દ્ર જાડેજા અને અક્ષર પટેલના કારણે કુલદીપ યાદવને મોટા ભાગના પ્રસંગોએ નજરઅંદાજ કરવામાં આવ્યો છે. ODI અને T20 ટીમમાં અક્ષર પટેલ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, વોશિંગ્ટન સુંદર અને રવીન્દ્ર જાડેજાના કારણે કુલદીપ યાદવને રમવાની તક આપવામાં આવી નથી, કારણ કે કુલદીપ યાદવની બેટિંગ ક્ષમતા આ તમામ ખેલાડીઓ કરતા થોડી ઓછી છે.

ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વનડે શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ ઐયર, સૂર્યકુમાર યાદવ, કેએલ રાહુલ, ઈશાન કિશન (વિકેટકીપર), હાર્દિક પંડ્યા (વાઈસ-કેપ્ટન), રવિન્દ્ર જાડેજા, કુલદીપ યાદવ, વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, મોહમ્મદ શમી. મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, શાર્દુલ ઠાકુર, અક્ષર પટેલ, જયદેવ ઉનડકટ

ભારત vs ઓસ્ટ્રેલિયા વન-ડે શ્રેણી
પ્રથમ ODI, 17 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, મુંબઈ
બીજી ODI, 19 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, વિશાખાપટ્ટનમ
ત્રીજી ODI, 22 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, ચેન્નાઈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *