આ દુનિયામાં માત્ર કોહલી જ આવું કરી શકે છે, આ અનુભવીએ આપ્યું વિરોધીઓને ટીમને નિવેદન……

આ દુનિયામાં માત્ર કોહલી જ આવું કરી શકે છે, આ અનુભવીએ આપ્યું વિરોધીઓને ટીમને નિવેદન……

IND vs AUS, 4થી ટેસ્ટ: અમદાવાદમાં ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચોથી ટેસ્ટ મેચ રમાઈ રહી છે. ભારત શ્રેણીમાં 2-1થી આગળ છે, પરંતુ જો ટીમને વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં પહોંચવું હશે તો આ મેચ કોઈપણ ભોગે જીતવી પડશે. જો મેચ ડ્રો રહી તો ટીમ ઈન્ડિયાની ફાઇનલમાં પહોંચવાની સફરની મુશ્કેલીઓ વધી શકે છે. વિરાટ કોહલીની સદી: ભારતીય બેટ્સમેન વિરાટ કોહલીએ ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફીની ચોથી ટેસ્ટ દરમિયાન તેની 28મી ટેસ્ટ સદી ફટકારી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલીએ ટેસ્ટમાં સદી માટે ત્રણ વર્ષની લાંબી રાહનો અંત લાવતા રવિવારે ચોથા દિવસે પ્રથમ દાવમાં શાનદાર 186 રન બનાવ્યા હતા. જોકે, કોહલી બેવડી સદી ફટકારવાથી થોડા રન દૂર રહ્યો હતો. કોહલીની આ શાનદાર સદીની મદદથી ભારતે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 571 રનનો વિશાળ સ્કોર બનાવ્યો હતો. જેના કારણે ટીમને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 91 રનની મહત્વની લીડ મળી હતી. આ સદી સાથે ફરી એકવાર કોહલીની તુલના સચિન તેંડુલકર સાથે થવા લાગી છે. એક પૂર્વ ક્રિકેટરે હવે કોહલીને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

આ પીઢે આપ્યું મોટું નિવેદન
ભારતના પૂર્વ ઓફ સ્પિનર ​​હરભજન સિંહે કોહલીની સદી વિશે વાત કરી અને કોહલી વિશે મોટી ભવિષ્યવાણી કરી. તેણે ત્યાં સુધી કહ્યું કે કોહલી સચિનનો 100 સદીનો રેકોર્ડ તોડી નાખશે. સ્પોર્ટ્સ ટાક સાથે વાત કરતા હરભજને કહ્યું કે તે બિલકુલ શક્ય છે. મને લાગે છે કે તે 100થી વધુ સદી ફટકારી શકે છે. બે વસ્તુઓ સારી છે. તે તેની ઉંમર અને તેની ફિટનેસ છે. તે 34 વર્ષનો છે પરંતુ તેની ફિટનેસ 24 વર્ષના ક્રિકેટર જેવી છે. કોહલી 75 સદી ફટકારી ચૂક્યો છે. તે ઓછામાં ઓછા 50 વધુ બનાવી શકે છે.

જો કોઈ કરી શકે તો તે વિરાટ છે
હરભજને વધુમાં કહ્યું કે જો કોઈ સચિનની 100 સદીની બરાબરી કરી શકે છે તો તે વિરાટ કોહલી છે. અન્ય તમામ ખેલાડીઓ તેનાથી ઘણા પાછળ છે. કોહલી જાણે છે કે તેને માત્ર તેની ફિટનેસ પર કામ કરવાની જરૂર છે કારણ કે બેટિંગ તેને ભગવાને ભેટ આપી છે. મને નથી લાગતું કે તે હવે અટકશે. વિરામમાંથી પરત ફર્યા બાદ કોહલીએ પાંચ સદી ફટકારી છે. આ તેના માટે સારા કમબેકથી ઓછું નથી.

પીચ વિશે આ કહ્યું
હરભજને અમદાવાદ ટેસ્ટ મેચની પીચ વિશે પણ કહ્યું કે આ ટેસ્ટ મેચની પીચ બેટિંગ માટે અનુકૂળ છે. એ સારી વાત છે કે કોહલીને એવી પીચ પર બેટિંગ કરવાનો મોકો મળ્યો જે બેટ્સમેનોને મદદ કરે. પહેલા મેચોમાં મેચ ત્રણ દિવસમાં પુરી થતી હતી. બોલરો માટે પિચ સારી હતી. વિરાટ, રોહિત અને પૂજારાને પણ એવી પીચો પર બેટિંગ કરવાનો અધિકાર છે જ્યાં તેઓ રન બનાવી શકે. બોલિંગ ફ્રેન્ડલી પિચ પર અડધી સદી પણ સદી બરાબર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *