ટીમ ઈન્ડિયાની ખરાબ બોલિંગનો કારણ આ ખેલાડી બન્યો, અને તેથી તેના વિષે કોચ આવું કહ્યું…………….

ટીમ ઈન્ડિયાની ખરાબ બોલિંગનો કારણ આ ખેલાડી બન્યો, અને તેથી તેના વિષે કોચ આવું કહ્યું…………….

અમદાવાદ ટેસ્ટના પ્રથમ દિવસની રમત સમાપ્ત થયા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાના કોચે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. IND vs AUS: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ હાલમાં ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીની છેલ્લી મેચમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે લડી રહી છે. ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમે પહેલા દિવસે 4 વિકેટ ગુમાવીને 255 રન બનાવ્યા છે. ઓસ્ટ્રેલિયા તરફથી ઉસ્માન ખ્વાજાએ શાનદાર સદી ફટકારી હતી. તે જ સમયે, કેમરૂન ગ્રીન 49 રન પર તેને સાથ આપી રહ્યો છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમની બોલિંગ આ મેચમાં અત્યાર સુધી ખાસ રહી નથી. જેના પર ટીમ ઈન્ડિયાના બોલિંગ કોચે હવે મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

બોલિંગ કોચનું મોટું નિવેદન
બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફીમાં અત્યાર સુધી સ્પિનરોનો દબદબો રહ્યો છે અને ભારતના ફાસ્ટ બોલરોના રોટેશન પર સવાલો ઉભા થઈ રહ્યા છે પરંતુ બોલિંગ કોચ પારસ મ્હામ્બરેએ ગુરુવારે કહ્યું કે આ નિર્ણયથી ફાસ્ટ બોલરોને ભવિષ્યમાં ફાયદો થશે. ઓસ્ટ્રેલિયાએ ચોથી અને અંતિમ ટેસ્ટ મેચના પહેલા દિવસે ઉસ્માન ખ્વાજાની અણનમ સદીની મદદથી ચાર વિકેટે 255 રન બનાવ્યા હતા. પ્રથમ બે ટેસ્ટમાં મોહમ્મદ શમી અને મોહમ્મદ સિરાજ ભારત તરફથી રમ્યા હતા જ્યારે ત્રીજી ટેસ્ટમાં શમીના સ્થાને ઉમેશ યાદવે ટીમમાં સ્થાન મેળવ્યું હતું. શમીને તે મેચ માટે આરામ આપવામાં આવ્યો હતો.

સિરાજને ટીમમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યો હતો
ચોથી ટેસ્ટ મેચમાં સિરાજની જગ્યાએ શમીનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો. પ્રથમ દિવસની રમત સમાપ્ત થયા પછી મ્મ્બ્રેને પૂછવામાં આવ્યું કે શું આરામ આપવાથી ઝડપી બોલરોની ગતિ પર અસર થાય છે, તો તેણે કહ્યું કે તમારે નિર્ણય લેવો પડશે કારણ કે તમારે દરેક બોલરના વ્યક્તિગત વર્કલોડને જોવું પડશે. તેણે કહ્યું કે જે રીતે અમે શમીને જોયો, અમને લાગ્યું કે તેને આરામની જરૂર છે. તેનાથી અમને સિરાજ કે ઉમેશ જેવા બોલરોને તક આપવાની તક મળી.

ત્રીજા દિવસથી સ્પિનરોને મદદ મળશે
મ્હામ્બ્રેએ મોટેરા વિકેટને બેટિંગ ફ્રેન્ડલી ગણાવી પરંતુ આશા વ્યક્ત કરી કે તે ત્રીજા દિવસથી સ્પિનરોને મદદ કરશે. તેણે કહ્યું, “તે બેટિંગ ફ્રેન્ડલી વિકેટ જેવું દેખાઈ રહ્યું છે. ગઈકાલે જ્યારથી અમે વિકેટ જોઈ, અમે અપેક્ષા રાખીએ છીએ કે આ વિકેટ પ્રથમ ત્રણ મેચ કરતા અલગ હશે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *