સદી ફટકારનાર ખ્વાજાએ કોણના માંથા પર તાજ પહેરાવ્યું, તેના વિષે કહ્યું કે……

સદી ફટકારનાર ખ્વાજાએ કોણના માંથા પર તાજ પહેરાવ્યું, તેના વિષે કહ્યું કે……

IND vs AUS: ભારત સામેની ચોથી ટેસ્ટ મેચના પહેલા દિવસે ઉસ્માન ખ્વાજાએ શાનદાર સદી ફટકારી હતી. આ સદી બાદ તેણે ઘણી મોટી વાતો કહી છે. IND vs AUS: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીની ચોથી મેચ અમદાવાદમાં રમાઈ રહી છે. આ મેચના પહેલા દિવસે ઓસ્ટ્રેલિયાના ઓપનર ઉસ્માન ખ્વાજાએ શાનદાર સદી ફટકારી હતી. ઉસ્માન ખ્વાજા તેની સદી બાદ બધા હસી પડ્યા હતા. તેણે ક્યારેય વિચાર્યું પણ નહીં હોય કે તે આ પ્રવાસમાં સદી ફટકારશે. 2013 અને 2017ના ભારતના પ્રવાસ દરમિયાન તે ગ્રાઉન્ડ પર ડ્રિંક લઈ જતો હતો. પરંતુ આ વર્ષે રમાઈ રહેલી શ્રેણીમાં તે સદી ફટકારનાર એકમાત્ર ઓસ્ટ્રેલિયન ખેલાડી બની ગયો છે.

ઉસ્માન ખ્વાજે શું કહ્યું
ભારતમાં આખો દિવસ બેટિંગ કર્યા બાદ તેણે 104 રનની અણનમ ઇનિંગ રમી હતી. આ ઇનિંગ પછી તેણે કહ્યું કે તેણે વિચાર્યું ન હતું કે સદી ફટકાર્યા પછી તે ક્યારેય આટલું હસશે, તેમાં ભાવના હતી. તેણે વધુમાં કહ્યું કે તે ભારતનો બે ટેસ્ટ પ્રવાસ (2013 અને 2017) કરી ચૂક્યો છે. તે આઠ ટેસ્ટ મેચોમાં ડ્રિંક્સ લઈ જતો હતો અને આ વખતે મને તક મળી.

માર્કસ નોર્થ અને ક્રિસ રોજર્સ જેવા ઓપનરોને અજમાવીને ક્રિકેટ ઓસ્ટ્રેલિયાએ 36 વર્ષીય ખ્વાજાને તક આપી. તેણે કહ્યું કે તેને તેની સમગ્ર કારકિર્દી દરમિયાન કહેવામાં આવ્યું હતું કે તે સ્પિન રમી શકતો નથી, તેથી તેને ભારતમાં ક્યારેય ક્રિકેટ રમવાની તક મળી નથી. તેણે વધુમાં કહ્યું કે ક્રિઝ પર જવું અને ભારતમાં સદી ફટકારવી તે તેના માટે શાનદાર હતું કારણ કે પાંચ વર્ષ પહેલા જો તેને આ વિશે પૂછવામાં આવ્યું હોત તો તેણે વિચાર્યું હોત કે સામેનો વ્યક્તિ પાગલ છે.

ખ્વાજા સ્પિન રમી શકતા નથી
પાકિસ્તાનમાં જન્મેલા ઉસ્માન ખ્વાજાએ કહ્યું કે તેણે ક્યારેય ભારતમાં સદી ફટકારવાની અપેક્ષા નહોતી રાખી, તેથી તે ખૂબ જ ભાવુક થઈ ગયો. જ્યારે તેને પૂછવામાં આવ્યું કે શું તે એ હકીકત સાથે સહમત છે કે તે સ્પિન રમી શકતો નથી, તો તેણે કહ્યું, “કદાચ અમુક હદ સુધી”. પરંતુ જ્યારે લોકો તેને કહેવાનું શરૂ કરે છે, ત્યારે એક વિચાર પણ વાસ્તવિકતા બની જાય છે. તેણે વધુમાં કહ્યું કે જ્યારે પણ તે સ્પિન બોલ પર આઉટ થતો ત્યારે લોકો કહેતા કે ‘તમે સ્પિન રમી શકતા નથી’. તે આ વાતો પર વિશ્વાસ કરવા લાગ્યો હતો. પરંતુ ભારત વિરૂદ્ધ રમાયેલી આ ઇનિંગ બાદ તેણે પોતાને સાબિત કરી દીધું કે તે સ્પિન સારી રીતે રમી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *