આ ખેલાડી ઇતિહાસ રચ્યો કર્યું આ મોટું કારનામું, તેથી લોકોએ તેના વિષે આવું કહ્યું

આ ખેલાડી ઇતિહાસ રચ્યો કર્યું આ મોટું કારનામું, તેથી લોકોએ તેના વિષે આવું કહ્યું

બાંગ્લાદેશ અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે T20 મેચ રમાઈ રહી છે. આ મેચમાં બાંગ્લાદેશની ટીમે એક મોટું કારનામું કર્યું છે. BAN vs ENG: બાંગ્લાદેશ અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે ત્રણ મેચની T20 શ્રેણીની પ્રથમ મેચ ગુરુવારે રમાઈ હતી. આ મેચમાં બાંગ્લાદેશે ઈંગ્લેન્ડને 6 વિકેટે હરાવ્યું હતું. આ મેચમાં જીત સાથે બાંગ્લાદેશની ટીમે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. આ મેચમાં બાંગ્લાદેશના કેપ્ટન શાકિબ અલ હસને ટોસ જીતીને બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. પ્રથમ બેટિંગ કરતા ઇંગ્લેન્ડની ટીમ નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં માત્ર 156 રન જ બનાવી શકી હતી. જવાબમાં બાંગ્લાદેશની ટીમે 12 બોલમાં 4 વિકેટ ગુમાવીને 158 રન બનાવીને લક્ષ્યનો પીછો કર્યો હતો. આ દરમિયાન બાંગ્લાદેશની ટીમે એક મોટી સિદ્ધિ કરતાં ઈંગ્લેન્ડની ટીમ સાથે પોતાના ખાતાની બરાબરી કરી લીધી છે.

તે પરાક્રમ શું છે
ઈંગ્લેન્ડ સામે રમાયેલી સીરીઝની પ્રથમ ટી20 મેચમાં જીત બાદ બાંગ્લાદેશની ટીમે ઈંગ્લેન્ડ સામેની પ્રથમ ટી20 ઈન્ટરનેશનલ મેચ જીતીને પોતાના સ્કોર બરાબરી કરી લીધો છે. બંને ટીમો વચ્ચે અત્યાર સુધીમાં કુલ 2 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમાઈ છે. આ મેચોમાં હવે બંન્ને ટીમોના ઉપરી હાથ સરખા ભારે થઈ ગયા છે. આ બે મેચમાંથી એક ઈંગ્લેન્ડ અને એક બાંગ્લાદેશે જીતી છે. આ મેચમાં બાંગ્લાદેશના ખેલાડીએ શાનદાર ઇનિંગ રમીને ટીમની જીતમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી.

આ બેટ્સમેને શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી
બાંગ્લાદેશના સ્ટાર બેટ્સમેન નજમુલ હુસેન શાંતોએ આ મેચમાં ટીમની જીતમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. તેણે આ મેચમાં 30 બોલમાં 51 રન બનાવ્યા હતા. આ દરમિયાન તેણે 8 ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. બંને ટીમો વચ્ચે આગામી મેચ 12 માર્ચે રમાશે. આ મેચમાં ઈંગ્લેન્ડની ટીમ પુનરાગમન કરવા માટે નજરે પડશે. બીજી તરફ બાંગ્લાદેશની ટીમ આ મેચ જીતીને સિરીઝ પોતાના નામે કરવા માંગશે. બંને ટીમો વચ્ચે રમાયેલી ODI સિરીઝની ત્રીજી અને અંતિમ મેચ પણ બાંગ્લાદેશે જીતી લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *