આ અનુભવીએ રોહિત શર્માને વિરાટ કોહલી કરતા ઘણો સારો બેટ્સમેન કહ્યો, આ નિવેદને ક્રિકેટ જગતમાં હંગામો મચાવ્યો

આ અનુભવીએ રોહિત શર્માને વિરાટ કોહલી કરતા ઘણો સારો બેટ્સમેન કહ્યો, આ નિવેદને ક્રિકેટ જગતમાં હંગામો મચાવ્યો

Virat Kohli vs Rohit Sharma: ટીમ ઈન્ડિયાના વર્તમાન કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલી વચ્ચે ઘણીવાર સરખામણી થતી રહે છે. ઘણા દિગ્ગજો અને ક્રિકેટ નિષ્ણાતોએ આ વિશે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે પરંતુ આ ચર્ચા ચાલી રહી છે. હવે પાકિસ્તાનના એક ક્રિકેટરે પણ પોતાની પસંદગી આપી છે.

વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા આધુનિક યુગના ક્રિકેટના બે દિગ્ગજ બેટ્સમેન છે. બંને અત્યંત પ્રતિભાશાળી છે અને વિશ્વ ક્રિકેટ સાથે તેમને ઘણું કરવાનું છે. વિરાટ અને રોહિતની સરખામણી ઘણીવાર થાય છે પરંતુ દરેકની પોતાની પસંદગી હોય છે. લાંબા સમયથી નિષ્ણાતો અને દિગ્ગજ ક્રિકેટરો ચાહકો સાથે ચર્ચા કરી રહ્યા છે કે બંને વચ્ચે કોણ શ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન છે, પરંતુ ચર્ચા ચાલુ છે. આ દરમિયાન પાકિસ્તાનના પૂર્વ ફાસ્ટ બોલર સોહેલ ખાને આ અંગે પોતાની પસંદગી આપી છે.

રોહિતને વિરાટ કરતાં વધુ સારો કહ્યું

પાકિસ્તાનના દિગ્ગજ બોલરોમાંથી એક સોહેલ ખાને યુટ્યુબ પર શો ‘નાદિર અલી પોડકાસ્ટ’માં કહ્યું કે વિરાટ મોટો બેટ્સમેન છે પરંતુ રોહિત તેના કરતા ઘણો સારો છે. એટલું જ નહીં, સોહેલે કહ્યું કે રોહિત શર્મા છેલ્લા 10-12 વર્ષથી વિશ્વ ક્રિકેટ પર રાજ કરી રહ્યો છે. જોકે સોહેલે વિરાટ કોહલીની ફિટનેસના વખાણ કર્યા હતા. તે સંમત થયો કે જો રોહિત બાઉન્ડ્રી ફટકારે છે, તો વિરાટ પણ રન અને રન લેવાની બાબતમાં ટોચ પર છે.

10-12 વર્ષથી વિશ્વ ક્રિકેટમાં રોહિતનો દબદબો છે

સોહેલ ખાને કહ્યું, ‘હું કોહલીનું સન્માન કરું છું કારણ કે તે ઘણો મોટો બેટ્સમેન છે પરંતુ એક બોલર તરીકે મને લાગે છે કે રોહિત શર્મા તેના કરતા ઘણો સારો છે. તેની ટેકનિક શાનદાર છે. તે બોલ ખૂબ મોડો રમે છે (ટાઈમિંગ), કારણ કે તેની પાસે ઘણો સમય છે. જ્યારે એન્કરે તેને રોહિતના મર્યાદિત ઓવરના ક્રિકેટમાં તાજેતરના સંઘર્ષ વિશે યાદ અપાવ્યું, ત્યારે સોહેલે તેને એમ કહીને ચૂપ કરી દીધો, “તે છેલ્લા 10-12 વર્ષોમાં વિશ્વ ક્રિકેટ પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે.”

સોહેલે વિરાટની ફિટનેસ પર પણ વાત કરી હતી

પોતાની કારકિર્દીમાં 9 ટેસ્ટ, 13 વનડે અને 5 ટી-20 ઈન્ટરનેશનલ રમી ચૂકેલા પાકિસ્તાની બોલર રોહિત અને કોહલી વચ્ચે શ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન કોણ છે તે અંગે પૂછવામાં આવતા તેણે કહ્યું કે વર્તમાન ભારતીય કેપ્ટન બેટથી સંપૂર્ણ રન બનાવવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. રન કરે છે પરંતુ વિરાટમાં વિકેટ વચ્ચે દોડીને પણ રન બનાવવાની શ્રેષ્ઠ ક્ષમતા છે અને તેનું કારણ ફિટનેસ છે. કોહલી પોતાની ફિટનેસના આધારે રન બનાવે છે. જો તે સિંગલ લે છે, તો તે તરત જ આગામી માટે તૈયાર થઈ જાય છે. રોહિત આવું કરતો નથી. તે સિંગલ્સ લે છે અને આગામી એક માટે પ્રયાસ કરતો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *