IND vs AUS: આ મોટી મેચ વિજેતા ટેસ્ટ સિરીજ માંથી મેદાનમાં પરત ફરશે, જાણો અહી

IND vs AUS: આ મોટી મેચ વિજેતા ટેસ્ટ સિરીજ માંથી મેદાનમાં પરત ફરશે, જાણો અહી

બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફીઃ ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 9 ફેબ્રુઆરીથી નાગપુરમાં રમાશે. ટીમ ઈન્ડિયા માટે એક એવો દિગ્ગજ ખેલાડી મેદાનમાં પાછો ફરી રહ્યો છે, જે પોતાના ફોર્મમાં હોય તો મિનિટોમાં જ પલટો ફેરવી શકે છે.

ભારતીય ટીમે મર્યાદિત ઓવરોની ક્રિકેટ શ્રેણીમાં ન્યૂઝીલેન્ડને હરાવ્યું હતું. જ્યારે રોહિત શર્માએ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન સંભાળી હતી, તો ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાએ ટી-20માં તેની કમાન સંભાળી હતી. હવે ટીમ ઈન્ડિયાનું આગામી મિશન ઓસ્ટ્રેલિયાને ટેસ્ટ શ્રેણીમાં હરાવવાનું છે. બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ 9 ફેબ્રુઆરીથી નાગપુરમાં રમાશે. આ મેચથી તે મેદાન પર જોરદાર વાપસી કરશે.

રવિન્દ્ર જાડેજા 5 મહિના પછી પરત ફરશે

જે ઓલરાઉન્ડરની ચર્ચા થઈ રહી છે તે બીજું કોઈ નહીં પણ રવિન્દ્ર જાડેજા છે. ઘૂંટણની સર્જરીમાંથી સાજા થયા બાદ લગભગ પાંચ મહિના પછી બોર્ડર-ગાવસ્કર શ્રેણીમાં વાપસી કરવા તૈયાર થયેલા રવિન્દ્ર જાડેજા પોતાને નસીબદાર માને છે. જાડેજાને લાગે છે કે કારકિર્દી માટે જોખમી ઈજા બાદ ફરીથી ભારતીય ટીમની જર્સી પહેરવાની તક મળવા બદલ તે ભાગ્યશાળી છે. આ ઈજાને કારણે જાડેજા ગયા વર્ષે ઓસ્ટ્રેલિયામાં રમાયેલા ટી20 વર્લ્ડ કપમાંથી પણ બહાર થઈ ગયો હતો.

ટી-20 વર્લ્ડ કપ પહેલા ઈજા થઈ હતી

ગયા વર્ષે રમાયેલા ટી20 વર્લ્ડ કપ પહેલા રવિન્દ્ર જાડેજાને ઘૂંટણની સર્જરી કરાવવી પડી હતી. આ કારણે તે પાંચ મહિના સુધી મેદાનથી દૂર રહ્યો હતો. જાડેજાએ ‘bcci.tv’ને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું, ‘હું ખૂબ જ ઉત્સાહિત અને ખુશ છું કે લગભગ પાંચ મહિના પછી મને ફરીથી ભારતીય જર્સી પહેરવાનો મોકો મળ્યો. અહીં સુધી પહોંચવાની યાત્રા ઉતાર-ચઢાવથી ભરેલી હતી. જો તમે 5 મહિના સુધી ક્રિકેટ નથી રમી રહ્યા તો તે ખૂબ જ હતાશ થઈ જાય છે. હું શક્ય તેટલી વહેલી તકે ફિટ થવાની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યો હતો જેથી હું ભારત માટે રમી શકું.

ડોકટરોની સલાહનું પાલન કર્યું

જાડેજાએ કહ્યું કે વર્લ્ડ કપ પહેલા કે પછી સર્જરી કરાવવી તે વ્યક્તિગત રીતે તેના માટે મુશ્કેલ નિર્ણય હતો પરંતુ અંતે તેણે ડોક્ટરની સલાહને અનુસરી. તેણે કહ્યું, ‘મારા વર્લ્ડ કપમાં રમવાની તકો ઘણી ઓછી હતી. તેથી મેં મારું મન બનાવી લીધું અને સર્જરી કરાવી લીધી. જાડેજાએ કહ્યું કે સર્જરી પછી તે ખરેખર મુશ્કેલ તબક્કો હતો પરંતુ તેણે ભારતીય જર્સી પહેરવાની પ્રેરણા સાથે તેનો સામનો કર્યો. તેણે કહ્યું, ‘જ્યારે હું ટીવી પર મેચ જોતો હતો ત્યારે મને મારા મગજમાં ઈજાના કારણે ન રમવાનો અફસોસ થતો હતો. જ્યારે હું વર્લ્ડ કપ જોઈ રહ્યો હતો, ત્યારે હું પણ ત્યાં આવવા માંગતો હતો.

ઈજાના કારણે જાડેજા ક્યાંય જઈ શક્યો ન હતો

તેણે કહ્યું, ‘ઈજા પછીના બે મહિના ખાસ કરીને મુશ્કેલ હતા કારણ કે હું ક્યાંય જઈ શક્યો ન હતો. હું બરાબર ચાલી પણ શકતો ન હતો. તે ખૂબ જ નિર્ણાયક સમય હતો અને મારો પરિવાર અને મિત્રો મારી સાથે ઉભા હતા. NCA ટ્રેનરોએ પણ મારો આત્મવિશ્વાસ વધાર્યો.ગયા મહિને જાડેજાએ ચેન્નાઈમાં તમિલનાડુ સામેની રણજી ટ્રોફી મેચમાં સૌરાષ્ટ્રનું પ્રતિનિધિત્વ કરીને રમતમાં સફળ પુનરાગમન કર્યું. તેણે કહ્યું, ‘મને થોડું વિચિત્ર લાગ્યું કારણ કે હું 5 મહિનાથી તડકામાં નહોતો. હું ઇન્ડોર ટ્રેનિંગ કરી રહ્યો હતો તેથી જ્યારે હું ગ્રાઉન્ડ પર ગયો ત્યારે હું વિચારતો હતો કે શું મારું શરીર ટકાવી શકશે. પહેલો દિવસ ખૂબ જ મુશ્કેલ હતો. ચેન્નાઈની ગરમી વિશે આપણે બધા જાણીએ છીએ. પછી મારું શરીર પરિસ્થિતિને અનુકૂળ થઈ ગયું અને હું સારું અને ફિટ અનુભવું છું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *