આ પ્લાન સાથે ભારત પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ જીતશે, કોચ રાહુલ દ્રવિડે તૈયારી કરી છે, જાણો અહી

આ પ્લાન સાથે ભારત પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ જીતશે, કોચ રાહુલ દ્રવિડે તૈયારી કરી છે, જાણો અહી

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ રાહુલ દ્રવિડ: ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે રવિવારે કહ્યું કે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થઈ રહેલી ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ટીમનું ધ્યાન ફિલ્ડિંગ પર રહેશે, ખાસ કરીને સ્લિપમાં કેચિંગ પર.

ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે રવિવારે કહ્યું કે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થઈ રહેલી ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ટીમનું ધ્યાન ફિલ્ડિંગ પર રહેશે, ખાસ કરીને સ્લિપમાં કેચિંગ પર. સ્લિપમાં ભારતની ફિલ્ડિંગ ભૂતકાળમાં ચિંતાનો વિષય રહી છે અને દ્રવિડે કહ્યું કે ટીમ તેમાં સુધારો કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

BCCIએ આ વીડિયો શેર કર્યો છે

રાહુલ દ્રવિડે બીસીસીઆઈ દ્વારા ટ્વિટર પર પોસ્ટ કરેલા એક વીડિયોમાં કહ્યું, ‘દરેક જણ ફિટ છે અને ટેસ્ટ ટીમને ફરી એકસાથે જોઈને સારું લાગે છે. અમે છેલ્લા કેટલાક મહિનામાં ઘણી બધી સફેદ-બોલ ક્રિકેટ રમી છે. તેણે કહ્યું, “આમાંના કેટલાક ખેલાડીઓ સફેદ બોલના ફોર્મેટમાં ટેસ્ટ રમવા આવ્યા છે અને તેમને નેટ્સ પર વધારાની પ્રેક્ટિસ કરતા જોઈને સારું લાગ્યું.”

VCA સ્ટેડિયમમાં નેટ પ્રેક્ટિસ કરી રહેલી ભારતીય ટીમ. પ્રથમ ટેસ્ટ VCA જામથા સ્ટેડિયમમાં રમાશે.

ફિલ્ડિંગ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે

ભારતીય કોચ રાહુલ દ્રવિડે કહ્યું, ‘ફિલ્ડિંગ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. ક્લોઝ કેચિંગ પર ફોકસ કરવું પડશે કારણ કે સિરીઝમાં તેની ભૂમિકા મહત્વની રહેશે.તેણે કહ્યું, ‘સ્લિપ ફિલ્ડિંગ અને કેચિંગ પર ઘણું ધ્યાન આપવામાં આવશે. જ્યારે તમે સતત મુસાફરી કરો છો, ત્યારે તમને આ વસ્તુઓ પર કામ કરવા માટે વધુ સમય મળતો નથી. અમે કેટલાક લાંબા નેટ સત્રો કર્યા. તે કોચિંગ સ્ટાફ માટે પણ સારું છે, કારણ કે અમે એટલું ક્રિકેટ રમીએ છીએ કે તેના માટે સમય નથી.

તેણે કહ્યું, ‘આ અઠવાડિયે પ્રેક્ટિસ કરવા માટે સમય મળ્યો તે સારું હતું. કોચિંગ સ્ટાફ આ માટે એક મહિનાથી તૈયારી કરી રહ્યો હતો. હું ખુશ છું કે બધું બરાબર ચાલી રહ્યું છે.

પ્રથમ મેચ નાગપુરમાં છે

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ નાગપુરના મેદાન પર રમાશે. આ પછી બીજી ટેસ્ટ 17 ફેબ્રુઆરીથી દિલ્હીમાં, ત્રીજી ટેસ્ટ 1 માર્ચથી ધર્મશાલામાં અને ચોથી 9 માર્ચથી અમદાવાદમાં રમાશે. દ્રવિડે કહ્યું, ‘મારા મતે આ એક નાનો કેમ્પ હતો. મને લાંબી શિબિરો ગમે છે, જેમાં રમત પર કામ કરી શકાય છે, પરંતુ હું હજી પણ ખુશ છું કે મને અહીં પાંચથી છ દિવસ મળી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *